Với phần lớn trader, MEXC là lựa chọn thay thế Coinstore mạnh nhất xét về tổng thể: chi phí Spot giảm từ mức 0,2% cố định xuống 0% Maker và 0,05% Taker, trên những sổ lệnh gánh khối lượng trong cùng nVới phần lớn trader, MEXC là lựa chọn thay thế Coinstore mạnh nhất xét về tổng thể: chi phí Spot giảm từ mức 0,2% cố định xuống 0% Maker và 0,05% Taker, trên những sổ lệnh gánh khối lượng trong cùng n
Learn/Tiêu điểm/Các lựa chọn thay thế Coinstore tốt nhất: So sánh 6 sàn về phí, độ sâu và mức độ tin cậy

Các lựa chọn thay thế Coinstore tốt nhất: So sánh 6 sàn về phí, độ sâu và mức độ tin cậy

Sơ cấp
21/09/2026Sarah Chen
17 phút
Chia sẻ

Với phần lớn trader, MEXC là lựa chọn thay thế Coinstore mạnh nhất xét về tổng thể: chi phí Spot giảm từ mức 0,2% cố định xuống 0% Maker và 0,05% Taker, trên những sổ lệnh gánh khối lượng trong cùng ngày cao gấp khoảng mười sáu lần Coinstore.

Trước hết, Coinstore xứng đáng nhận một lời khen công bằng: trust score 8/10 trên CoinGecko ở hạng #24 là kết quả tốt nhất mà một sàn quy mô nhỏ đạt được trong bài so sánh này, chỉ kém 9/10 của MEXC đúng một điểm.

Phần còn lại của hồ sơ mới là nơi đặt ra câu hỏi: 810 BTC khối lượng trong cùng ngày, điểm Trustpilot 2,3 và mức đánh giá 2,89/10 của TradersUnion vào tháng 8/2026.


Key Takeaways

  • MEXC là lựa chọn hàng đầu của chúng tôi trong số các sàn thay thế Coinstore: Spot 0% Maker với 0,05% Taker, khoảng 13.100 BTC khối lượng trong cùng ngày và trust score 9/10 (ngày 11/08/2026).
  • Coinstore thu mức phí Spot cố định 0,2% cho cả Maker lẫn Taker, gấp bốn lần phí Taker của MEXC và bằng đúng toàn bộ phần phí Maker mà MEXC miễn.
  • CoinGecko chấm Coinstore 8/10 ở hạng #24 kèm huy hiệu dữ liệu dự trữ, kết quả tốt nhất mà một sàn quy mô nhỏ đạt được trong bài so sánh này (ngày 11/08/2026).
  • Khối lượng báo cáo trong cùng ngày 810 BTC của Coinstore là thấp nhất bảng, bằng khoảng một phần mười sáu của MEXC.
  • TradersUnion đưa ra đánh giá trái chiều về Coinstore: 2,89/10 tổng thể kèm nhãn rủi ro cao, nhưng lại 9,75/10 ở hạng mục bảo mật và tuân thủ quy định (tháng 8/2026).
  • Hợp đồng tiêu chuẩn của MEXC cao nhất chỉ tới 0,040% Taker, trong khi lệnh qua API tính phí 0,08%, nên lợi thế về phí vẫn giữ nguyên với Spot và Futures giao dịch thủ công.


Vì sao MEXC là lựa chọn thay thế Coinstore tốt nhất: Rẻ hơn 4 lần trên độ sâu gấp 16 lần

Một trader Coinstore vốn đã chọn được sàn mà công cụ theo dõi đánh giá cao, nên phép so sánh sẽ xoay quanh hai thứ mà điểm số không đo giúp bạn: một lệnh tốn bao nhiêu, và sổ lệnh gánh được khối lượng lớn đến đâu.

Về chi phí, MEXC thu 0% Maker và 0,05% Taker so với mức 0,2% cố định cả hai chiều của Coinstore, tức bằng một phần tư phí Taker và toàn bộ phần phí Maker.

Về độ sâu, con số trong cùng ngày chênh lệch rõ rệt: khoảng 13.100 BTC khối lượng báo cáo trên MEXC so với 810 BTC trên Coinstore, khoảng cách mười sáu trên một trong ngày cả hai được đo.

Độ sâu là cái giá bạn trả mà không nhìn thấy, bởi trên một sổ lệnh mỏng, lệnh thị trường có thể đẩy giá đi xa hơn cả dòng phí, nên mức phí 0,2% trên sổ lệnh quay vòng 810 BTC mỗi ngày trên thực tế có thể tốn kém hơn con số trên giấy.

Xoay quanh đó là hơn 900 thị trường Futures Vĩnh cửu (Coinspeaker, tháng 12/2025), điểm 9/10 cùng trang proof-of-reserves công khai, và mức đòn bẩy 500x cho BTCUSDT và ETHUSDT được ghi rõ trong một thông báo công khai, so với 100x trên 32 cặp của Coinstore theo một bài đánh giá năm 2025.

Hãy quy phần phí thành con số cụ thể với khối lượng Spot 5.000 USDT mỗi tháng.

Một năm đặt lệnh Taker tốn khoảng 120 USDT trên Coinstore và khoảng 30 USDT trên MEXC, chưa tính bất kỳ khác biệt trượt giá nào giữa sổ lệnh 810 BTC và sổ lệnh 13.100 BTC.



Biểu phí đang áp dụng, bao gồm những hợp đồng nào mang thẻ Special Rate, được đặt trên trang phí.

Những lưu ý đi theo cả hai chiều.

Theo biểu phí chính thức, hợp đồng tiêu chuẩn không gắn thẻ cao nhất chỉ tới 0,010% Maker và 0,040% Taker, nhưng lệnh Futures qua API được tính theo biểu phí riêng 0,06% Maker và 0,08% Taker kể từ ngày 01/06/2026, điều này quan trọng với những ai chạy bot.

Mức 500x không khả dụng tại mười khu vực được liệt kê trong chính thông báo của MEXC, bao gồm Anh và Canada, và copy trading không hỗ trợ mức này.

Về phần mình, Coinstore giữ kết quả tốt nhất mà một sàn quy mô nhỏ đạt được ở đây, và sổ lệnh mỏng không phải vấn đề với những lệnh nhỏ.


So sánh các sàn thay thế Coinstore: Phí, đòn bẩy và trust score

Binance là một trong ba sàn lớn nhất theo khối lượng (CoinGecko, ngày 11/08/2026), nhưng không thể lấy trực tiếp biểu phí đang áp dụng của sàn này cho bài so sánh, nên chúng tôi loại ra thay vì trích nguồn gián tiếp.

Nền tảngPhí Spot (Maker / Taker cơ bản)Phí Futures (Maker / Taker cơ bản)Đòn bẩy tối đa (công bố)Trust score / dự trữ (CoinGecko, 11/08/2026)
Coinstore0,2% / 0,2%0,02%–0,025% / 0,06% (số liệu Maker khác nhau tùy nguồn)Lên đến 100x (32 cặp)8/10; có theo dõi
MEXC0% / 0,05%0%–0,010% / 0%–0,040% (BTCUSDT Special Rate: 0% / 0,02%)Lên đến 500x (BTCUSDT, ETHUSDT; thông báo chính thức)9/10; có theo dõi, trang PoR công khai
Bybit0,1% / 0,1%0,02% / 0,055%Tùy theo cặp9/10; có theo dõi
OKX0,08% / 0,10%0,02% / 0,05%Tùy theo cặp10/10; có theo dõi
Bitget0,1% / 0,1%0,02% / 0,06%Tùy theo cặp10/10; có theo dõi
KuCoin0,1% / 0,1% (cặp hạng A)0,02% / 0,06%Tùy theo cặp9/10; có theo dõi
Gate0,10%–0,20% (kiểm tra trong tài khoản)0,015–0,02% / 0,05%Lên đến 100x10/10; có theo dõi

Dữ liệu được xác minh tính đến ngày 11/08/2026 dựa trên biểu phí chính thức hoặc trung tâm trợ giúp của từng nền tảng ở những nơi có thể truy cập; mức phí Spot của Coinstore thống nhất giữa các công cụ theo dõi và bài đăng của chính sàn, trong khi phí Maker Futures của sàn này hiển thị 0,02% ở một số nguồn và 0,025% ở nguồn khác, cần xác nhận trực tiếp; số liệu OKX đã được đối chiếu chéo với các công cụ theo dõi phí độc lập, còn mức phí Spot công bố của Gate xuất hiện khác biệt sau đợt tái cấu trúc ngày 09/04/2026. Trust score và trạng thái dự trữ theo bảng xếp hạng sàn của CoinGecko cùng ngày. Số liệu Futures của MEXC theo trang phí chính thức tính đến tháng 8/2026: hợp đồng USDT-M tiêu chuẩn niêm yết 0%–0,010% Maker và 0%–0,040% Taker, với các mức Special Rate được đặt riêng theo từng cặp (BTCUSDT 0% / 0,02%, ETHUSDT 0% / 0,01%). Lệnh Futures qua API của MEXC theo biểu phí riêng 0,06% Maker và 0,08% Taker, hiệu lực từ ngày 01/06/2026, theo trang phí MEXC chính thức.



Coinstore có an toàn không? Điểm 8/10 trên sổ lệnh mỏng nhất bảng

Sàn nhỏ không mặc nhiên là kém an toàn, và tên tuổi lớn cũng không mặc nhiên an toàn; ba bước kiểm tra sau áp dụng được cho mọi sàn.

  1. Trust score: tra sàn trên CoinGecko và đọc điểm số đối chiếu với phương pháp đánh giá đã công bố.
  2. Dự trữ: kiểm tra huy hiệu dữ liệu dự trữ và trang proof-of-reserves chính thức có ngày cập nhật gần đây.
  3. Công bố thông tin: xác nhận ai vận hành nền tảng, từ đâu và từ khi nào, dựa trên các trang pháp lý và những bài đánh giá độc lập.



Áp dụng cho Coinstore vào ngày 11/08/2026, danh sách kiểm tra này cho ra mô hình hiếm gặp nhất trong loạt bài: điểm số rất tốt, còn gần như mọi thứ xung quanh thì không.

Bước kiểm tra điểm số đạt: 8/10 ở hạng #24, kém MEXC đúng một điểm, và điều đó xứng đáng được nói thẳng.

Bước kiểm tra dự trữ cần một câu diễn đạt thật chính xác: CoinGecko có theo dõi dữ liệu dự trữ của Coinstore, trong khi một bài đánh giá tháng 9/2025 ghi nhận sàn không có kiểm toán proof-of-reserves, mà nguồn dữ liệu và một cuộc kiểm toán chính thức là hai chuyện khác nhau.

Công bố thông tin mới là nơi các điểm số còn lại dồn lại: điểm Trustpilot 2,3, mức đánh giá 2,89/10 của TradersUnion vào tháng 8/2026 kèm nhãn rủi ro cao, kênh trực tiếp chỉ hỗ trợ crypto còn fiat phải đi qua nhà cung cấp bên thứ ba, và 810 BTC khối lượng trong cùng ngày, thấp nhất bảng.

Điểm cao trên một sổ lệnh mỏng nghĩa là công cụ theo dõi hài lòng với chất lượng những gì nó thấy, chỉ là có ít thứ để thấy hơn mà thôi.

Cách hiểu: hãy đặt quy mô lệnh tương xứng với sổ lệnh, tính quy mô vị thế theo điểm số của người dùng thay vì điểm của công cụ theo dõi, và kiểm tra lại điều khoản ngay trong app.


5 sàn khác tương tự Coinstore: Xếp hạng và đánh giá

Bybit

Bybit giảm một nửa mức phí Spot của Coinstore xuống 0,1% và vận hành một trong những sổ lệnh phái sinh sâu nhất thị trường, với khối lượng trong cùng ngày cao gấp hơn hai mươi lần Coinstore.

OKX

OKX kết hợp khối lượng báo cáo trong cùng ngày lớn nhất bảng với mức phí Taker Futures cố định 0,05% và phí Maker Spot 0,08%.

  • Khoảng 19.700 BTC khối lượng trong cùng ngày, lớn nhất bảng.
  • Trust score 10/10 với dữ liệu dự trữ được theo dõi.
  • Sản phẩm quyền chọn và spread bên cạnh Futures Vĩnh cửu.
  • Ngưỡng VIP chỉ bắt đầu dịch chuyển khi khối lượng hàng tháng lên tới hàng triệu.
  • Giao diện dày đặc có thể gây choáng ngợp với trader đến từ nền tảng gọn nhẹ hơn.
  • Nền tảng toàn cầu của sàn không mở cho trader cá nhân tại Mỹ.

Bitget

Bitget giảm một nửa mức phí Spot của Coinstore và bao quanh nó bằng hệ sinh thái copy trading lớn nhất trong crypto, theo Trade Reclaim (tháng 6/2026).

  • Spot 0,1% cả hai chiều, giảm còn khoảng 0,08% khi dùng BGB.
  • Copy trading ở quy mô dẫn đầu ngành, theo Trade Reclaim.
  • Trust score 10/10 với dữ liệu dự trữ được theo dõi và quỹ bảo vệ.
  • Ưu đãi BGB không áp dụng cho phí Futures.
  • KYC đã trở thành yêu cầu bắt buộc kể từ ngày 01/09/2023.
  • Mức phí Taker Futures 0,06% chỉ ngang bằng Coinstore chứ không thấp hơn.

KuCoin

KuCoin giảm một nửa mức phí Spot của Coinstore trên các cặp hạng A và gánh khối lượng trong cùng ngày cao gấp khoảng mười lăm lần, với danh sách Spot hơn 1.000 altcoin theo chính website của sàn.

  • Spot 0,1% cả hai chiều trên các cặp hạng A.
  • Khoảng 12.400 BTC khối lượng trong cùng ngày với điểm 9/10.
  • Bot giao dịch Grid và DCA được tích hợp sẵn trong nền tảng.
  • Các cặp Spot hạng B và C có phí từ 0,16% đến 0,24%.
  • Một số sản phẩm Futures chịu thêm phí thanh toán 0,025%, theo thông báo phí của sàn.
  • Bắt buộc KYC mới được giao dịch.

Gate

Gate niêm yết hơn 3.800 token (Financer, tháng 7/2026) và đưa phí Taker Futures xuống dưới Coinstore ở mức 0,05% với phí Maker từ 0,015%.



Coinstore trụ vững ở đâu và cần theo dõi điều gì

Những điểm mạnh có thể kiểm chứng xứng đáng được nêu công bằng trước khi bàn tới các câu hỏi còn bỏ ngỏ.

  • Điểm CoinGecko 8/10 ở hạng #24 kèm huy hiệu dữ liệu dự trữ, kết quả tốt nhất mà một sàn quy mô nhỏ đạt được ở đây.
  • Biểu phí Futures 0,02%–0,025% và 0,06%, nằm trong khoảng của các sàn lớn.
  • Hơn 380 tài sản được niêm yết, một danh mục rộng so với sàn cùng quy mô.
  • Mức nạp tối thiểu 5 đô la, theo một bài đánh giá năm 2025.
  • Ứng dụng gốc cho iOS và Android, theo các bài đánh giá.

Danh sách cần theo dõi thì rất cụ thể.

Khối lượng trong cùng ngày 810 BTC là thấp nhất bảng, điều này giới hạn quy mô mà sổ lệnh có thể hấp thụ.

Mức phí Spot cố định 0,2% áp dụng như nhau cho Maker và Taker, đồng hạng cao nhất về mức phí tiêu chuẩn ở đây.

TradersUnion chấm sàn 2,89/10 kèm nhãn rủi ro cao tính đến tháng 8/2026, điểm Trustpilot là 2,3, và một bài đánh giá tháng 9/2025 ghi nhận sàn không có kiểm toán proof-of-reserves.


Cách rút tiền khỏi Coinstore và chuyển sang sàn mới trong 3 bước

  1. Đóng hoặc gia hạn các vị thế đang mở trước, vì hợp đồng Futures Vĩnh cửu đang mở không thể chuyển giữa các sàn.
  2. Khớp mạng rút tiền với mạng nạp tiền của bên nhận, sao chép chính xác mọi memo hoặc tag.
  3. Gửi một khoản nhỏ để kiểm tra, sau đó mới chuyển phần số dư còn lại khi khoản đó đã tới nơi.



Theo các bài đánh giá, kênh trực tiếp của Coinstore chỉ hỗ trợ crypto, nên giá trị được chuyển đi dưới dạng crypto.

  • Xác nhận yêu cầu về memo hoặc tag ở phía nhận.
  • Rút một khoản kiểm tra trước khi rút toàn bộ số dư.
  • Lưu lại cả hai hash giao dịch để đối chiếu về sau.


Nền tảng nào phù hợp với kiểu trader nào

Chọn MEXC nếu chi phí và độ sâu là yếu tố quyết định: Spot 0% Maker, khối lượng trong cùng ngày gấp mười sáu lần, điểm 9/10 và trang PoR công khai.

Chọn OKX nếu muốn sổ lệnh sâu nhất bảng, Bybit cho độ sâu phái sinh, Bitget cho copy trading, còn KuCoin hoặc Gate cho danh mục Spot dài nhất.

Hãy ở lại Coinstore nếu quy mô lệnh của bạn vừa với sổ lệnh 810 BTC, và tính quy mô vị thế theo điểm số của người dùng thay vì điểm của công cụ theo dõi.

Những ai chạy bot nên so sánh trực tiếp biểu phí API, vì mức Taker API 0,08% của MEXC làm thay đổi phép tính đó.



Frequently Asked Questions

Lựa chọn thay thế Coinstore tốt nhất là gì?

Với phần lớn trader, MEXC là lựa chọn hàng đầu của chúng tôi xét về chi phí Spot và độ sâu thị trường, với trust score 9/10.

OKX dẫn đầu về sổ lệnh sâu nhất trong cùng ngày ở bài so sánh này.

Coinstore có an toàn và hợp pháp không?

CoinGecko chấm sàn 8/10 ở hạng #24 kèm huy hiệu dữ liệu dự trữ, trong khi TradersUnion chấm 2,89/10 với nhãn rủi ro cao (tháng 8/2026) và Trustpilot là 2,3.

Hãy tính quy mô vị thế theo những điểm số thấp hơn và kiểm tra lại điều khoản ngay trong app.

Vì sao Coinstore xếp hạng cao trên CoinGecko dù khối lượng thấp như vậy?

Phương pháp đánh giá của CoinGecko coi trọng chất lượng thanh khoản và tính ổn định của khối lượng hơn là quy mô thuần túy, nên một sổ lệnh nhỏ vẫn có thể đạt điểm tốt.

Độ sâu vẫn quan trọng với các lệnh lớn, vì vậy hãy đặt quy mô lệnh tương xứng với sổ lệnh.

Phí của Coinstore là bao nhiêu?

Spot là mức cố định 0,2% cho cả Maker và Taker, theo nhiều công cụ theo dõi và bài đăng của chính sàn.

Futures ở mức 0,02%–0,025% Maker và 0,06% Taker, trong đó số liệu Maker khác nhau tùy nguồn.

Các sàn thay thế Coinstore có yêu cầu KYC không?

Bitget và KuCoin yêu cầu xác minh danh tính mới cho giao dịch.

Các sàn khác áp dụng hạn mức theo cấp độ, vì vậy hãy kiểm tra trang xác minh hiện hành của từng nền tảng.

Phí của MEXC có luôn thấp hơn Coinstore không?

Không.

Hợp đồng tiêu chuẩn của MEXC cao nhất chỉ tới 0,040% Taker theo biểu phí chính thức, thấp hơn mức cố định 0,06% của Coinstore, dù lệnh qua API tính phí 0,08%, tức cao hơn.

Làm thế nào để chuyển tiền khỏi Coinstore?

Đóng hoặc gia hạn các vị thế đang mở, sau đó rút dưới dạng crypto về địa chỉ nạp tiền của nền tảng mới trên mạng tương ứng.

Gửi một khoản nhỏ để kiểm tra trước khi chuyển toàn bộ số dư.


Cảnh báo rủi ro và lưu ý khu vực

Futures Vĩnh cửu và đòn bẩy khuếch đại cả lợi nhuận lẫn thua lỗ, và vị thế có thể bị thanh lý toàn bộ số ký quỹ.

Ở mức 500x, một biến động khoảng 0,2% đi ngược vị thế đã có thể kích hoạt thanh lý, nên các mức đòn bẩy cao chỉ phù hợp với trader dày dạn kinh nghiệm và có kiểm soát rủi ro chặt chẽ.

Với độc giả tại Hoa Kỳ, Anh và Úc, bài viết này chỉ mang tính thông tin, vì các nền tảng được đề cập có thể không khả dụng hoặc chưa được cấp phép tại những nơi đó.

Không nội dung nào ở đây là lời khuyên đầu tư, và phí, các mức đòn bẩy cùng khả năng truy cập đều có thể thay đổi, vì vậy hãy xác nhận điều khoản hiện hành trên trang chính thức của từng nền tảng trước khi giao dịch.

Cơ hội thị trường
Logo
Giá ()
--
----
USD
Biểu đồ giá () theo thời gian thực
Bài viết này do Sarah Chen cung cấp chỉ nhằm mục đích tham khảo và không cấu thành lời khuyên tài chính hoặc đầu tư. Thị trường tiền mã hoá tiềm ẩn rủi ro đáng kể. Vui lòng tự nghiên cứu hoặc tham khảo ý kiến chuyên gia có chuyên môn trước khi đưa ra quyết định đầu tư. Quan điểm được trình bày không nhất thiết đại diện cho quan điểm của MEXC hoặc các đơn vị liên kết.

Bài viết phổ biến

Xem thêm
Đối thủ cạnh tranh của Oura: Samsung, Apple và Thị trường nhẫn thông minh

Đối thủ cạnh tranh của Oura: Samsung, Apple và Thị trường nhẫn thông minh

Theo bản cáo bạch IPO của Oura, các đối thủ cạnh tranh của hãng được chia thành ba nhóm: các nhà sản xuất đồng hồ thông minh như Apple, Google và Samsung; các thiết bị đeo thể dục như Garmin, Coros và

Oura có lợi nhuận không? Doanh thu, Mô hình kinh doanh và Định giá

Oura có lợi nhuận không? Doanh thu, Mô hình kinh doanh và Định giá

Có, Oura có lợi nhuận trên cơ sở thu nhập ròng. Bản cáo bạch IPO của công ty cho thấy thu nhập ròng là 60,8 triệu USD trên doanh thu 1,21 tỷ USD trong chín tháng tính đến ngày 30 tháng 6 năm 2026. Kho

Đánh giá sàn Bitget 2026: 3,8/5 điểm, mảng Copy Trade sâu nhất và ba mốc thời gian cần biết khi Bitget rút khỏi Nhật Bản

Đánh giá sàn Bitget 2026: 3,8/5 điểm, mảng Copy Trade sâu nhất và ba mốc thời gian cần biết khi Bitget rút khỏi Nhật Bản

Tính đến ngày 25 tháng 9 năm 2026, Bitget đạt 3,8/5 điểm trên bảng chấm điểm sáu tiêu chí của chúng tôi. Sàn dẫn đầu ở mảng phái sinh, tạm thời nhận 3,5 điểm về bảo mật sau sự cố ví nóng trị giá khoản

IPO Oura 2026: Ngày, Giá, Định giá và Cách giao dịch OURA

IPO Oura 2026: Ngày, Giá, Định giá và Cách giao dịch OURA

Oura, công ty đứng sau Oura Ring, dự kiến sẽ định giá đợt phát hành cổ phiếu lần đầu ra công chúng (IPO) tại Hoa Kỳ trong tuần ngày 28 tháng 9 năm 2026 và niêm yết trên Sàn giao dịch Nasdaq Global Sel

Cập nhật về tiền mã hoá phổ biến

Xem thêm
Bitcoin ETF thêm 987 triệu đô la trong tuần thứ ba liên tiếp, nhưng BTC vẫn không thể giữ 80 nghìn đô la

Bitcoin ETF thêm 987 triệu đô la trong tuần thứ ba liên tiếp, nhưng BTC vẫn không thể giữ 80 nghìn đô la

Tổng quan Các quỹ giao dịch trao đổi Bitcoin giao ngay của Hoa Kỳ đã ghi nhận một sự gia tăng đáng kể khác về nhu cầu thể chế, kéo theo 987 triệu đô la dòng vốn ròng hàng tuần theo dõi tài sản từ Coin

Xem trước thu nhập GameStop:  tiền điện tử 75 triệu đô la, tăng 238 triệu đô la trên eBay và tăng lợi nhuận

Xem trước thu nhập GameStop: tiền điện tử 75 triệu đô la, tăng 238 triệu đô la trên eBay và tăng lợi nhuận

Tổng quan Là một trong những cổ phiếu phân cực nhất trên các thị trường tài chính hiện đại, GameStop (NYSE: GME) đang thể hiện sự khác biệt cơ cấu chưa từng có giữa thực tế bán lẻ hoạt động và kỹ thuậ

Broadcom nâng dự báo chip AI lên 115 tỷ đô la, nhưng hướng dẫn Q4 34,8 tỷ đô la khiến Phố Wall muốn nhiều hơn

Broadcom nâng dự báo chip AI lên 115 tỷ đô la, nhưng hướng dẫn Q4 34,8 tỷ đô la khiến Phố Wall muốn nhiều hơn

Tổng quan Nhà lãnh đạo phần bán dẫn và cơ sở hạ tầng toàn cầu Broadcom (NASDAQ: AVGO) đã đưa ra kết quả tài chính kỷ lục cho quý tài chính thứ ba năm 2026, nhưng giao dịch cổ phiếu thứ cấp phản ánh sự

Robinhood Chain  bại Ethereum trong doanh thu ứng dụng hàng ngày: Điều gì đang thúc  sự gia tăng?

Robinhood Chain bại Ethereum trong doanh thu ứng dụng hàng ngày: Điều gì đang thúc sự gia tăng?

Tổng quan Hoạt động chỉ trong hai tháng sau khi ra mắt công chúng, mạng blockchain chuyên dụng được triển khai bởi Robinhood đã trải qua một sự gia tăng lớn trong hoạt động trên chuỗi ngày 30 tháng 8,

Tin tức xu hướng

Xem thêm
Báo cáo việc làm yếu kém làm giảm lo ngại về Fed, nhưng cổ phiếu AI vẫn giảm: Các nhà giao dịch nên theo dõi điều gì tiếp theo

Báo cáo việc làm yếu kém làm giảm lo ngại về Fed, nhưng cổ phiếu AI vẫn giảm: Các nhà giao dịch nên theo dõi điều gì tiếp theo

Báo cáo việc làm tháng 6 của Hoa Kỳ báo hiệu một sự chậm lại rõ ràng của nền kinh tế, không đạt kỳ vọng và làm giảm lo ngại về việc Cục Dự trữ Liên bang tăng lãi suất. Bất chấp lợi suất Kho bạc thấp h

Bitget Rời Khỏi Nhật Bản: Dịch Vụ Cho Cư Dân Nhật Bản Kết Thúc Vào Ngày 31 Tháng 12 Năm 2026

Bitget Rời Khỏi Nhật Bản: Dịch Vụ Cho Cư Dân Nhật Bản Kết Thúc Vào Ngày 31 Tháng 12 Năm 2026

Bitget sẽ chấm dứt dịch vụ cho người dùng tại Nhật Bản vào ngày 31 tháng 12 năm 2026. Người dùng bị ảnh hưởng phải đóng các vị thế mở và rút tài sản trước thời hạn.

Mastercard Hoàn Tất Thương Vụ Mua Lại BVNK Với Giá Trị Lên Đến 1,8 Tỷ USD—Stablecoins Bước Vào Lõi Của Thanh Toán Toàn Cầu

Mastercard Hoàn Tất Thương Vụ Mua Lại BVNK Với Giá Trị Lên Đến 1,8 Tỷ USD—Stablecoins Bước Vào Lõi Của Thanh Toán Toàn Cầu

Mastercard đã hoàn tất việc mua lại nhà cung cấp cơ sở hạ tầng Stablecoin BVNK vào ngày 3 tháng 8 năm 2026, sau khi thông báo giao dịch này vào tháng 3.

Tỷ lệ khối lượng giao dịch Spot từ DEX sang CEX đạt 24% khi hoạt động của sàn giao dịch tập trung suy yếu

Tỷ lệ khối lượng giao dịch Spot từ DEX sang CEX đạt 24% khi hoạt động của sàn giao dịch tập trung suy yếu

Tỷ lệ khối lượng giao dịch spot của sàn phi tập trung so với sàn tập trung đạt 24,14% vào tháng 7 năm 2026, theo chuỗi dữ liệu hiện tại của The Block. Con số này không có nghĩa là các DEX kiểm soát 24

Bài viết liên quan

Xem thêm
MEXC vs WEEX: Chiết khấu WXT có bao giờ giúp phí Taker Futures BTC của WEEX thấp hơn mức 0,02% của MEXC?

MEXC vs WEEX: Chiết khấu WXT có bao giờ giúp phí Taker Futures BTC của WEEX thấp hơn mức 0,02% của MEXC?

Không. Ngay cả ở mức chiết khấu tối đa mà WEEX công bố, phí Taker Futures của sàn này vẫn là 0,024%, cao hơn mức 0,02% mà MEXC niêm yết cho BTCUSDT trên trang phí giao dịch của mình. Vì vậy, MEXC là l

MEXC vs SafeTrade: So sánh hai sàn – lệnh thị trường 3.000 USD sẽ ra sao trên sổ lệnh chỉ sâu 540 USD?

MEXC vs SafeTrade: So sánh hai sàn – lệnh thị trường 3.000 USD sẽ ra sao trên sổ lệnh chỉ sâu 540 USD?

Với những ai đặt lệnh thị trường, MEXC là lựa chọn tốt hơn: ngày 6 tháng 10 năm 2026, CoinGecko ghi nhận 9,8 triệu USD lệnh bán trong phạm vi 2% so với giá trên sổ lệnh BTC/USDT của MEXC, còn với PRL/

Sàn thay thế SafeTrade: Spread trung bình 13,5% khiến một giao dịch 3.000 USD tốn bao nhiêu?

Sàn thay thế SafeTrade: Spread trung bình 13,5% khiến một giao dịch 3.000 USD tốn bao nhiêu?

Trong bài so sánh này, MEXC là sàn thay thế SafeTrade được chúng tôi đánh giá cao nhất: ngày 6/10/2026, CoinGecko ghi nhận 1.448 coin và spread (chênh lệch giá mua – bán) trung bình 0,775% trên MEXC,

MEXC vs Websea: Trader nên cân nhắc gì sau hai lần Websea bị gián đoạn rút tiền trong năm 2026?

MEXC vs Websea: Trader nên cân nhắc gì sau hai lần Websea bị gián đoạn rút tiền trong năm 2026?

MEXC là lựa chọn của chúng tôi trong bài so sánh này: một trang phí công khai duy nhất với phí Maker 0% và phí Taker 0,05% cho giao dịch Spot, dự trữ được Hacken kiểm toán hằng tháng, và điểm tin cậy

Đăng ký MEXC
Đăng ký & nhận lên đến 10,000 USDT tiền thưởng

Tham gia cộng đồng MEXC

Nhận thông tin niêm yết, sự kiện và cập nhật mới nhất theo thời gian thực, trực tiếp từ kênh Telegram chính thức của chúng tôi.

25K+ thành viên

Futures

BTC/USDT
ETH/USDT
GOLD(XAU)/USDT