Các lựa chọn thay thế FameEX tốt nhất: So sánh 6 sàn giao dịch về phí, độ tin cậy và điểm đánh giá trái chiều
Với phần lớn trader, MEXC là lựa chọn thay thế FameEX mạnh nhất xét về tổng thể: giảm một nửa phí Taker spot từ 0,10% xuống 0,05%, đưa phí Maker spot về 0%, đi kèm điểm tin cậy CoinGecko 9/10 so với 3/10 của FameEX.
FameEX chính là trường hợp điển hình trong bài viết này về một mức giá vượt xa chất lượng nền tảng: TradersUnion chấm phí của sàn 7,8/10 nhưng chấm nền tảng tổng thể chỉ 2,78/10 kèm nhãn rủi ro cao, còn CoinGecko đánh giá độc lập ở mức 3/10.
Bybit, OKX, Bitget, KuCoin và Gate hoàn thiện danh sách so sánh.
Key Takeaways
- MEXC là lựa chọn hàng đầu của chúng tôi trong số các sàn thay thế FameEX: 0% Maker spot với 0,05% Taker, điểm tin cậy CoinGecko 9/10, kênh fiat và trang proof of reserves công khai (ngày 11/08/2026).
- FameEX thu phí spot cố định 0,1% và phí futures 0,02% Maker với 0,06% Taker ở cấp VIP0, ngang bằng các sàn lớn và gấp đôi phí Taker spot của MEXC.
- TradersUnion đưa ra đánh giá trái chiều về FameEX: 7,8/10 cho phí nhưng chỉ 2,78/10 cho điểm tổng thể kèm nhãn rủi ro cao (tháng 02/2026).
- CoinGecko chấm FameEX 3/10 một cách độc lập kèm huy hiệu dữ liệu dự trữ, và điểm Trustpilot của sàn là 2,7 theo một hồ sơ tháng 12/2025 (ngày 11/08/2026).
- FameEX được thành lập năm 2018 và ra mắt năm 2020, cả TradersUnion lẫn Tradingfinder đều không xác định được giấy phép quản lý nào, và sàn chỉ xử lý rút tiền bằng tiền mã hóa.
- Hợp đồng tiêu chuẩn của MEXC có mức Taker tối đa 0,040% trong khi lệnh qua API bị tính 0,08%, nên lợi thế về phí vẫn được giữ vững ở spot và futures giao dịch thủ công.
Vì sao MEXC là lựa chọn thay thế FameEX tốt nhất với phần lớn trader
Trader FameEX ở cấp VIP0 thường không phải trả phí quá cao, điều này đưa trọng tâm so sánh ra khỏi mức phí và chuyển sang mọi yếu tố nằm bên dưới nó.
Ở mảng spot, MEXC vẫn thắng về mặt số học: 0% Maker và 0,05% Taker so với mức cố định 0,1% của FameEX, tức là giảm một nửa chi phí Taker và miễn toàn bộ phí Maker.
Ở mảng futures, mức Special Rate cho BTCUSDT của MEXC là 0% Maker và 0,02% Taker so với 0,02% và 0,06% của FameEX.
Về độ tin cậy, mức 9/10 của MEXC không cần tranh cãi, trong khi điểm của FameEX phụ thuộc vào việc bạn hỏi trọng tài nào, và trọng tài theo dõi sổ lệnh trực tiếp cùng tính ổn định của khối lượng chấm sàn này 3/10.
Về kênh nạp rút và độ phủ sản phẩm, MEXC kết hợp kênh nạp fiat với hơn 900 thị trường hợp đồng vĩnh cửu (Coinspeaker, tháng 12/2025), so với việc FameEX chỉ cho rút bằng tiền mã hóa và khoảng 40 cặp futures theo một hồ sơ tháng 12/2025; cấp đòn bẩy 500x cho BTCUSDT và ETHUSDT của MEXC được ghi nhận trong một thông báo công khai.
Hãy đưa mảng spot về con số cụ thể với khối lượng giao dịch 5.000 USDT mỗi tháng.
Một năm giao dịch bằng lệnh Taker tốn khoảng 60 USDT trên FameEX và khoảng 30 USDT trên MEXC, còn lệnh Maker khiến khoảng cách nới rộng thêm: 60 USDT mỗi năm theo mức cố định của FameEX so với 0 trên MEXC.
Biểu phí hiện hành, bao gồm việc hợp đồng nào được gắn nhãn Special Rate, nằm trên trang phí.
Những lưu ý tồn tại ở cả hai phía.
Theo biểu phí chính thức, các hợp đồng tiêu chuẩn không gắn nhãn có mức tối đa 0,010% Maker và 0,040% Taker, nhưng lệnh futures qua API áp dụng biểu phí riêng là 0,06% Maker và 0,08% Taker kể từ ngày 01/06/2026, điều này rất quan trọng với các trader dùng bot.
Về phần FameEX, sàn định giá cả hai mảng ngang bằng các sàn lớn ở cấp VIP0, và đơn vị đánh giá chấm sàn 7,8/10 đã xếp sàn ở vị trí #87 trong số các sàn mà đơn vị này khảo sát.
So sánh các sàn thay thế FameEX: phí, đòn bẩy và điểm tin cậy
Binance là một trong ba sàn lớn nhất theo khối lượng (CoinGecko, ngày 11/08/2026), nhưng không thể lấy trực tiếp biểu phí hiện hành của sàn cho bài so sánh này, nên sàn bị loại khỏi bảng thay vì trích dẫn từ nguồn thứ cấp.
| Nền tảng | Phí spot (Maker / Taker cơ bản) | Phí futures (Maker / Taker cơ bản) | Đòn bẩy tối đa (công bố) | Điểm tin cậy / dự trữ (CoinGecko, 11/08/2026) |
| FameEX | 0,1% / 0,1% (VIP0) | 0,02% / 0,06% (VIP0) | Lên đến 100x | 3/10; có theo dõi |
| MEXC | 0% / 0,05% | 0%–0,010% / 0%–0,040% (Special Rate BTCUSDT: 0% / 0,02%) | Lên đến 500x (BTCUSDT, ETHUSDT; thông báo chính thức) | 9/10; có theo dõi, có trang proof of reserves công khai |
| Bybit | 0,1% / 0,1% | 0,02% / 0,055% | Tùy theo cặp giao dịch | 9/10; có theo dõi |
| OKX | 0,08% / 0,10% | 0,02% / 0,05% | Tùy theo cặp giao dịch | 10/10; có theo dõi |
| Bitget | 0,1% / 0,1% | 0,02% / 0,06% | Tùy theo cặp giao dịch | 10/10; có theo dõi |
| KuCoin | 0,1% / 0,1% (cặp hạng A) | 0,02% / 0,06% | Tùy theo cặp giao dịch | 9/10; có theo dõi |
| Gate | 0,10%–0,20% (kiểm tra trong tài khoản) | 0,015–0,02% / 0,05% | Lên đến 100x | 10/10; có theo dõi |
Dữ liệu được xác minh tính đến ngày 11/08/2026 dựa trên biểu phí chính thức hoặc trung tâm trợ giúp của từng nền tảng khi có thể truy cập; mức phí của FameEX thống nhất giữa TradersUnion, Tradingfinder và Bitdegree ở cấp VIP0 và đang chờ xác nhận trực tiếp, số liệu OKX đã được đối chiếu chéo với các công cụ theo dõi phí độc lập, còn mức phí spot công bố của Gate đã có sự khác biệt sau đợt tái cấu trúc ngày 09/04/2026. Điểm tin cậy và trạng thái dự trữ theo bảng xếp hạng sàn giao dịch của CoinGecko cùng ngày. Số liệu futures của MEXC theo trang phí chính thức tính đến tháng 08/2026: hợp đồng USDT-M tiêu chuẩn niêm yết 0%–0,010% Maker và 0%–0,040% Taker, với các mức Special Rate được thiết lập riêng cho từng cặp (BTCUSDT 0% / 0,02%, ETHUSDT 0% / 0,01%). Lệnh futures qua API của MEXC theo một biểu phí riêng là 0,06% Maker và 0,08% Taker, có hiệu lực từ ngày 01/06/2026, theo trang phí chính thức của MEXC.
FameEX có an toàn không? Điều khoản rõ ràng, điểm số gây tranh cãi và không có giấy phép được nêu tên
Sàn nhỏ không mặc nhiên là không an toàn, và tên tuổi lớn cũng không mặc nhiên là an toàn; ba bước kiểm tra sau đây áp dụng được cho mọi nền tảng.
- Điểm tin cậy: tra cứu sàn trên CoinGecko và đọc điểm đánh giá đối chiếu với phương pháp luận đã công bố.
- Dự trữ: kiểm tra huy hiệu dữ liệu dự trữ và trang proof of reserves chính thức có ngày cập nhật gần đây.
- Công bố thông tin: xác nhận ai vận hành nền tảng, từ đâu và từ khi nào, dựa trên các trang pháp lý của sàn và các bài đánh giá độc lập.
Áp dụng cho FameEX vào ngày 11/08/2026, danh sách kiểm tra này cho kết quả là điều khoản rõ ràng nhưng điểm số gây tranh cãi.
Bước kiểm tra điểm số bản thân nó lại nhất quán, sự trái chiều nằm ở chỗ khác: CoinGecko chấm FameEX 3/10 và điểm tổng thể của TradersUnion là 2,78/10 kèm nhãn rủi ro cao, trong khi cũng chính đơn vị đánh giá đó chấm phí của sàn 7,8/10.
Khi các trọng tài bất đồng, hãy xem mỗi bên đo lường điều gì: phương pháp luận của CoinGecko đặt trọng số lớn nhất vào thanh khoản trực tiếp và tính ổn định của khối lượng, đồng thời tính toán lại hằng tuần, đó là lý do bài viết này lấy nguồn đó làm cột chuẩn, đồng thời vẫn nêu các điểm số khác kèm ngày tháng.
Bước kiểm tra dự trữ đạt ở phần huy hiệu: CoinGecko có theo dõi dữ liệu dự trữ của FameEX, với khối lượng cùng ngày khoảng hơn 7.300 BTC.
Việc công bố thông tin có trật tự đến mức bất thường so với một sàn cùng quy mô: thành lập năm 2018 và ra mắt năm 2020, cùng một danh sách khu vực hạn chế được công bố bao gồm Mỹ, Canada, khách hàng cá nhân tại Anh và nhiều nơi khác, dù cả TradersUnion lẫn Tradingfinder đều không xác định được giấy phép quản lý nào, còn CoinGecko ghi nhận một đăng ký tại Úc.
Kết luận rút ra: hãy tận dụng các điều khoản rõ ràng, tôn trọng những điểm số gây tranh cãi, và tính quy mô vị thế theo mức điểm thấp hơn.
5 sàn giao dịch khác giống FameEX, có xếp hạng và đánh giá
Bybit
Bybit ngang bằng mức phí spot 0,1% của FameEX và thấp hơn ở phí Taker futures với 0,055%, được hậu thuẫn bởi một trong những sổ lệnh phái sinh sâu nhất thị trường.
- Phí Taker futures 0,055%, thấp hơn mức 0,06% của FameEX.
- Điểm tin cậy 9/10 với dữ liệu dự trữ được theo dõi.
- Tài khoản giao dịch hợp nhất bao gồm spot, margin và phái sinh.
- Không có ưu đãi phí Maker spot ở cấp thấp nhất.
- Pháp nhân riêng tại EU của sàn không cung cấp sản phẩm phái sinh, theo Cointribune (tháng 06/2026).
- Sàn đã rút khỏi một số thị trường, trong đó có Nhật Bản, trong giai đoạn 2025–2026.
OKX
OKX niêm yết mức phí Taker futures cố định 0,05% và phí Maker spot 0,08%, cả hai đều đi kèm điểm tin cậy 10/10.
- Phí Taker futures cố định thấp nhất trong số các sàn lớn được nêu ở đây.
- Điểm tin cậy 10/10 với dữ liệu dự trữ được theo dõi.
- Có sản phẩm quyền chọn và spread bên cạnh hợp đồng vĩnh cửu.
- Ngưỡng VIP chỉ bắt đầu thay đổi khi khối lượng hằng tháng đạt hàng triệu USD.
- Giao diện nhiều tầng có thể gây choáng ngợp với trader đến từ nền tảng đơn giản hơn.
- Nền tảng toàn cầu của sàn không mở cho khách hàng cá nhân tại Mỹ.
Bitget
Bitget ngang bằng biểu phí công bố của FameEX ở cả hai mảng và bao quanh chúng bằng nền tảng copy trading lớn nhất trong lĩnh vực tiền mã hóa, theo Trade Reclaim (tháng 06/2026).
- Điểm tin cậy 10/10 với dự trữ được theo dõi và một quỹ bảo vệ.
- Copy trading ở quy mô dẫn đầu ngành, theo Trade Reclaim.
- Ưu đãi bằng token BGB giúp giảm phí spot xuống còn khoảng 0,08%.
- Ưu đãi BGB không áp dụng cho phí futures.
- Xác minh danh tính là bắt buộc kể từ ngày 01/09/2023.
- Mức phí futures không có lợi thế nào so với FameEX ở cấp cơ bản.
KuCoin
KuCoin ngang bằng biểu phí công bố của FameEX ở cả hai mảng và bổ sung danh sách spot với hơn 1.000 altcoin, theo chính trang web của sàn.
- Điểm tin cậy 9/10 với dữ liệu dự trữ được theo dõi.
- Thanh toán phí bằng KCS được giảm 20%.
- Bot giao dịch Grid và DCA được tích hợp sẵn trong nền tảng.
- Các cặp spot hạng B và C có phí từ 0,16% đến 0,24%.
- Một số sản phẩm futures chịu phí thanh toán 0,025%, theo thông báo phí của sàn.
- Cần xác minh danh tính để giao dịch.
Gate
Gate niêm yết hơn 3.800 token (Financer, tháng 07/2026) và có phí Taker futures 0,05% thấp hơn FameEX, với mức Maker từ 0,015%.
- Mức phí futures thấp hơn FameEX ở cả hai chiều.
- Một trong những danh sách token dài nhất trong số các sàn lớn.
- Điểm tin cậy 10/10 với dữ liệu dự trữ được theo dõi.
- Mức phí spot công bố đã có sự khác biệt sau đợt tái cấu trúc ngày 09/04/2026, vì vậy hãy kiểm tra lại trong tài khoản của bạn.
- Phí spot cơ bản có thể lên tới 0,20%, cao nhất trong bảng so sánh này.
- Nền tảng không khả dụng tại Hoa Kỳ.
FameEX mạnh ở đâu và cần lưu ý điều gì
Những điểm mạnh có thể kiểm chứng xứng đáng được nêu một cách công bằng trước khi bàn tới các câu hỏi còn bỏ ngỏ.
- Mức phí spot và futures ngang bằng các sàn lớn ở cấp VIP0.
- Điểm phí 7,8/10 và vị trí #87 từ đánh giá phí của TradersUnion, tức nửa thuận lợi trong bộ điểm trái chiều của sàn.
- Các cấp KYC được công bố kèm hạn mức, từ 2.000 USDT khi chưa xác minh đến 30.000 USDT ở cấp nâng cao.
- Một danh sách khu vực hạn chế được công bố, thể hiện sự thẳng thắn hơn nhiều sàn khác.
- Có giao dịch quyền chọn bên cạnh futures, theo các đơn vị đánh giá.
Danh sách cần theo dõi chính là nơi các điểm số thấp hơn nằm ở đó.
CoinGecko chấm sàn 3/10, điểm Trustpilot của sàn là 2,7 theo một hồ sơ tháng 12/2025, và hai nguồn được nêu tên đều thống nhất rằng sàn không nắm giữ giấy phép quản lý nào.
Việc rút tiền chỉ thực hiện bằng tiền mã hóa, và danh mục futures khoảng 40 cặp theo một hồ sơ tháng 12/2025 chỉ là một phần nhỏ so với hơn 900 thị trường hợp đồng vĩnh cửu trên các sàn lớn nhất trong bảng này.
Fiat có thể nạp vào bằng thẻ nhưng không thể rút ra theo cách tương tự, điều này rất quan trọng nếu bạn dự định rút tiền mặt.
Cách rút tiền từ FameEX và chuyển sang sàn mới trong 3 bước
- Đóng hoặc gia hạn các vị thế đang mở trước, vì hợp đồng vĩnh cửu đang mở không thể chuyển giữa các sàn.
- Khớp mạng lưới rút tiền với mạng lưới nạp tiền của bên nhận, sao chép chính xác mọi memo hoặc tag.
- Gửi một khoản nhỏ để thử nghiệm, sau đó chuyển phần số dư còn lại khi khoản thử đã về tài khoản.
FameEX chỉ xử lý rút tiền bằng tiền mã hóa, theo một hồ sơ tháng 12/2025, nên giá trị tài sản sẽ được chuyển đi dưới dạng tiền mã hóa.
- Xác nhận yêu cầu về memo hoặc tag ở phía nhận.
- Rút một khoản thử nghiệm trước khi rút toàn bộ số dư.
- Lưu lại cả hai mã hash giao dịch để đối chiếu về sau.
Nền tảng nào phù hợp với kiểu trader nào
Hãy chọn MEXC nếu bạn muốn mức giá ngang bằng hoặc tốt hơn FameEX dưới một điểm số 9/10 không gây tranh cãi, kèm kênh fiat, trang proof of reserves công khai và cấp đòn bẩy 500x có tài liệu ghi nhận.
Hãy chọn OKX hoặc Gate nếu muốn phí Taker futures thấp hơn FameEX dưới điểm số 10/10, chọn Bybit vì độ sâu thị trường, Bitget vì copy trading và KuCoin vì độ phủ altcoin.
Hãy ở lại FameEX nếu các điều khoản rõ ràng và thang VIP của sàn đã đáp ứng nhu cầu của bạn, và hãy tính quy mô vị thế theo mức 3/10 và 2,78 thay vì điểm phí 7,8.
Các trader dùng bot nên so sánh trực tiếp biểu phí API, vì mức phí Taker API 0,08% của MEXC sẽ làm thay đổi phép tính đó.
Frequently Asked Questions
Lựa chọn thay thế FameEX tốt nhất là gì?
Với phần lớn trader, MEXC là lựa chọn hàng đầu của chúng tôi xét về mức giá spot, điểm tin cậy và kênh fiat.
OKX và Gate có phí Taker futures thấp hơn FameEX dưới điểm số 10/10.
FameEX có an toàn và hợp pháp không?
CoinGecko chấm sàn 3/10 kèm huy hiệu dữ liệu dự trữ, trong khi TradersUnion chấm 7,8/10 và Trustpilot là 2,7.
Hai nguồn được nêu tên đều thống nhất rằng sàn không nắm giữ giấy phép quản lý nào, nên hãy tính quy mô vị thế theo các mức điểm thấp hơn.
Vì sao TradersUnion chấm phí của FameEX cao nhưng chấm nền tảng thấp?
Đơn vị này chấm phí 7,8/10 nhưng chấm nền tảng tổng thể 2,78/10 kèm nhãn rủi ro cao, bởi vì giá cả và rủi ro nền tảng được đánh giá tách biệt.
Mức 3/10 của CoinGecko đứng cùng phía với con số thấp hơn, chứ không phải con số cao hơn.
Phí của FameEX là bao nhiêu?
Spot là mức cố định 0,1% và futures là 0,02% Maker với 0,06% Taker ở cấp VIP0.
Cả hai mảng đều ngang bằng các sàn lớn, theo nhiều công cụ theo dõi phí.
Các sàn thay thế FameEX có yêu cầu KYC không?
Bitget và KuCoin yêu cầu xác minh danh tính để giao dịch.
Bản thân FameEX công bố các cấp bắt đầu từ 2.000 USDT khi chưa xác minh trở lên, còn các sàn khác áp dụng hạn mức riêng của mình.
Phí của MEXC có luôn thấp hơn FameEX không?
Không.
Hợp đồng tiêu chuẩn của MEXC có mức Taker tối đa 0,040% theo biểu phí chính thức, thấp hơn mức cố định 0,06% của FameEX ở cấp VIP0, dù lệnh qua API bị tính 0,08%, tức cao hơn mức đó.
Làm thế nào để chuyển tiền khỏi FameEX?
Hãy đóng hoặc gia hạn các vị thế đang mở, sau đó rút bằng tiền mã hóa về địa chỉ nạp tiền của nền tảng mới trên mạng lưới tương ứng.
Hãy gửi một khoản nhỏ để thử nghiệm trước khi chuyển toàn bộ số dư.
Cảnh báo rủi ro và thông báo theo khu vực
Hợp đồng vĩnh cửu và đòn bẩy khuếch đại cả lợi nhuận lẫn thua lỗ, và các vị thế có thể bị thanh lý toàn bộ số tiền ký quỹ.
Ở mức 500x, một biến động khoảng 0,2% ngược chiều vị thế có thể kích hoạt thanh lý, nên các cấp đòn bẩy cao chỉ phù hợp với trader giàu kinh nghiệm và có kỷ luật quản trị rủi ro chặt chẽ.
Bài viết này mang tính thông tin đối với độc giả tại Hoa Kỳ, Vương quốc Anh và Úc, nơi các nền tảng được đề cập có thể không khả dụng hoặc chưa được cấp phép.
Không có nội dung nào ở đây là lời khuyên đầu tư, và phí, các cấp đòn bẩy cũng như khả năng truy cập đều có thể thay đổi, vì vậy hãy xác nhận các điều khoản hiện hành trên trang chính thức của từng nền tảng trước khi giao dịch.

Bài viết phổ biến
Xem thêm
Đối thủ cạnh tranh của Oura: Samsung, Apple và Thị trường nhẫn thông minh
Theo bản cáo bạch IPO của Oura, các đối thủ cạnh tranh của hãng được chia thành ba nhóm: các nhà sản xuất đồng hồ thông minh như Apple, Google và Samsung; các thiết bị đeo thể dục như Garmin, Coros và

Oura có lợi nhuận không? Doanh thu, Mô hình kinh doanh và Định giá
Có, Oura có lợi nhuận trên cơ sở thu nhập ròng. Bản cáo bạch IPO của công ty cho thấy thu nhập ròng là 60,8 triệu USD trên doanh thu 1,21 tỷ USD trong chín tháng tính đến ngày 30 tháng 6 năm 2026. Kho

Đánh giá sàn Bitget 2026: 3,8/5 điểm, mảng Copy Trade sâu nhất và ba mốc thời gian cần biết khi Bitget rút khỏi Nhật Bản
Tính đến ngày 25 tháng 9 năm 2026, Bitget đạt 3,8/5 điểm trên bảng chấm điểm sáu tiêu chí của chúng tôi. Sàn dẫn đầu ở mảng phái sinh, tạm thời nhận 3,5 điểm về bảo mật sau sự cố ví nóng trị giá khoản
Cập nhật về tiền mã hoá phổ biến
Xem thêm
Bitcoin ETF thêm 987 triệu đô la trong tuần thứ ba liên tiếp, nhưng BTC vẫn không thể giữ 80 nghìn đô la
Tổng quan Các quỹ giao dịch trao đổi Bitcoin giao ngay của Hoa Kỳ đã ghi nhận một sự gia tăng đáng kể khác về nhu cầu thể chế, kéo theo 987 triệu đô la dòng vốn ròng hàng tuần theo dõi tài sản từ Coin

Xem trước thu nhập GameStop: tiền điện tử 75 triệu đô la, tăng 238 triệu đô la trên eBay và tăng lợi nhuận
Tổng quan Là một trong những cổ phiếu phân cực nhất trên các thị trường tài chính hiện đại, GameStop (NYSE: GME) đang thể hiện sự khác biệt cơ cấu chưa từng có giữa thực tế bán lẻ hoạt động và kỹ thuậ

Broadcom nâng dự báo chip AI lên 115 tỷ đô la, nhưng hướng dẫn Q4 34,8 tỷ đô la khiến Phố Wall muốn nhiều hơn
Tổng quan Nhà lãnh đạo phần bán dẫn và cơ sở hạ tầng toàn cầu Broadcom (NASDAQ: AVGO) đã đưa ra kết quả tài chính kỷ lục cho quý tài chính thứ ba năm 2026, nhưng giao dịch cổ phiếu thứ cấp phản ánh sự
Tin tức xu hướng
Xem thêm
Báo cáo việc làm yếu kém làm giảm lo ngại về Fed, nhưng cổ phiếu AI vẫn giảm: Các nhà giao dịch nên theo dõi điều gì tiếp theo
Báo cáo việc làm tháng 6 của Hoa Kỳ báo hiệu một sự chậm lại rõ ràng của nền kinh tế, không đạt kỳ vọng và làm giảm lo ngại về việc Cục Dự trữ Liên bang tăng lãi suất. Bất chấp lợi suất Kho bạc thấp h

Bitget Rời Khỏi Nhật Bản: Dịch Vụ Cho Cư Dân Nhật Bản Kết Thúc Vào Ngày 31 Tháng 12 Năm 2026
Bitget sẽ chấm dứt dịch vụ cho người dùng tại Nhật Bản vào ngày 31 tháng 12 năm 2026. Người dùng bị ảnh hưởng phải đóng các vị thế mở và rút tài sản trước thời hạn.

Mastercard Hoàn Tất Thương Vụ Mua Lại BVNK Với Giá Trị Lên Đến 1,8 Tỷ USD—Stablecoins Bước Vào Lõi Của Thanh Toán Toàn Cầu
Mastercard đã hoàn tất việc mua lại nhà cung cấp cơ sở hạ tầng Stablecoin BVNK vào ngày 3 tháng 8 năm 2026, sau khi thông báo giao dịch này vào tháng 3.

Tỷ lệ khối lượng giao dịch Spot từ DEX sang CEX đạt 24% khi hoạt động của sàn giao dịch tập trung suy yếu
Tỷ lệ khối lượng giao dịch spot của sàn phi tập trung so với sàn tập trung đạt 24,14% vào tháng 7 năm 2026, theo chuỗi dữ liệu hiện tại của The Block. Con số này không có nghĩa là các DEX kiểm soát 24
Bài viết liên quan
Xem thêm
MEXC vs WEEX: Chiết khấu WXT có bao giờ giúp phí Taker Futures BTC của WEEX thấp hơn mức 0,02% của MEXC?
Không. Ngay cả ở mức chiết khấu tối đa mà WEEX công bố, phí Taker Futures của sàn này vẫn là 0,024%, cao hơn mức 0,02% mà MEXC niêm yết cho BTCUSDT trên trang phí giao dịch của mình. Vì vậy, MEXC là l

MEXC vs SafeTrade: So sánh hai sàn – lệnh thị trường 3.000 USD sẽ ra sao trên sổ lệnh chỉ sâu 540 USD?
Với những ai đặt lệnh thị trường, MEXC là lựa chọn tốt hơn: ngày 6 tháng 10 năm 2026, CoinGecko ghi nhận 9,8 triệu USD lệnh bán trong phạm vi 2% so với giá trên sổ lệnh BTC/USDT của MEXC, còn với PRL/

Sàn thay thế SafeTrade: Spread trung bình 13,5% khiến một giao dịch 3.000 USD tốn bao nhiêu?
Trong bài so sánh này, MEXC là sàn thay thế SafeTrade được chúng tôi đánh giá cao nhất: ngày 6/10/2026, CoinGecko ghi nhận 1.448 coin và spread (chênh lệch giá mua – bán) trung bình 0,775% trên MEXC,









