Mua Crypto
Thị trường
Spot
FuturesBTC
Tiết kiệm
Trung tâm sự kiện
Trung tâm thưởng
Xem thêm
Lễ hội 0 phí
Bạn đang tập trung vào một dự án thì Claude thông báo rằng bạn đã đạt giới hạn và hãy thử lại sau vài giờ. Đó chính là lúc giá của Claude Max bắt đầu trở nên đáng chú ý. Bài viết này trình bày chi phíBạn đang tập trung vào một dự án thì Claude thông báo rằng bạn đã đạt giới hạn và hãy thử lại sau vài giờ. Đó chính là lúc giá của Claude Max bắt đầu trở nên đáng chú ý. Bài viết này trình bày chi phí
Learn/Nhận định Thị trường/Khác/Claude Max có xứng đáng 200 USD mỗi tháng? Giá Claude Max, giới hạn sử dụng và ai cần bản 20x

Claude Max có xứng đáng 200 USD mỗi tháng? Giá Claude Max, giới hạn sử dụng và ai cần bản 20x

Sơ cấp
21/09/2026Oliver Hughes
18 phút
Chia sẻ

Bạn đang tập trung vào một dự án thì Claude thông báo rằng bạn đã đạt giới hạn và hãy thử lại sau vài giờ.

Đó chính là lúc giá của Claude Max bắt đầu trở nên đáng chú ý.

Bài viết này trình bày chi phí của gói Claude Max, cách các giới hạn sử dụng thực sự hoạt động, và một tiêu chí thẳng thắn để biết việc nâng cấp từ Pro có xứng với số tiền bạn bỏ ra hay không.


Key Takeaways

  • Tính đến tháng 9/2026, Claude Max có giá 100 USD mỗi tháng cho gói 5x và 200 USD cho gói 20x, đều thanh toán theo tháng.
  • Giá không thay đổi kể từ khi Max ra mắt vào tháng 4/2025, dù các quy tắc sử dụng xung quanh nó đã được viết lại nhiều lần.
  • Max chủ yếu là nâng cấp về khối lượng sử dụng: cửa sổ ngữ cảnh 200K và toàn bộ tính năng của Pro đều được giữ nguyên, bổ sung thực sự duy nhất là quyền dùng model mới nhất ngay trong gói.
  • Mức sử dụng được tính theo cửa sổ phiên 5 giờ trượt cộng với trần tuần, và Anthropic công bố mức sàn ước tính chứ không phải một số lượng tin nhắn cố định.
  • Mọi việc bạn làm trên bản web, ứng dụng máy tính, ứng dụng điện thoại và Claude Code đều trừ vào cùng một hạn mức dùng chung.
  • Hãy nâng cấp khi giới hạn chặn công việc có thu nhập của bạn gần như mỗi tuần, và chỉ cần mua usage credit nếu chuyện đó thỉnh thoảng mới xảy ra.


Giá Claude Max: gói 5x và 20x tốn bao nhiêu

Giá Claude Max là 100 USD mỗi tháng cho Max 5x và 200 USD mỗi tháng cho Max 20x, chưa bao gồm thuế.

Trang giá chính thức của Anthropic ghi Max bắt đầu từ 100 USD mỗi tháng, và trung tâm trợ giúp của công ty xác nhận sự phân chia giữa hai gói.

Pro thấp hơn nhiều, ở mức 20 USD mỗi tháng, hoặc 17 USD mỗi tháng nếu bạn trả trước 200 USD cho một năm.

GóiGiá mỗi thángMức sử dụng so với ProCách thanh toán
Free0 USDHạn mức miễn phí cơ bảnKhông áp dụng
Pro20 USD, hoặc 17 USD khi trả theo năm1xTheo tháng hoặc theo năm
Max 5x100 USDNhiều hơn 5 lần cho mỗi phiên 5 giờTheo tháng
Max 20x200 USDNhiều hơn 20 lần cho mỗi phiên 5 giờTheo tháng
Team Standard25 USD, hoặc 20 USD khi trả theo nămNhiều hơn Pro, tính trên mỗi seatTối thiểu hai seat

Có hai chi tiết quan trọng hơn cả những con số bề nổi.

Thứ nhất, Max không có ưu đãi trả theo năm được công bố, nên mẹo của Pro là trả cả năm để hạ mức phí tháng không áp dụng ở đây.

Phần FAQ về giá của chính Anthropic cho biết cả hai lựa chọn Max đều thanh toán theo tháng, và trung tâm trợ giúp cũng mô tả Max là gói đăng ký theo tháng.

Thứ hai, giá niêm yết chưa gồm thuế áp dụng, và gói đăng ký mua trong cửa hàng ứng dụng di động có thể khác giá trên web.

Giá Claude Max đã tăng chưa?

Chưa.

Anthropic ra mắt Max với giá 100 USD và 200 USD vào tháng 4/2025, trang giá đến nay vẫn liệt kê đúng hai gói đó, và trong khoảng thời gian này không có thông báo thay đổi giá nào.

Ba thay đổi riêng biệt đang bị hiểu thành một.

Quy tắc sử dụng thay đổi trước: các gói trả phí được bổ sung giới hạn theo tuần bên cạnh cửa sổ phiên 5 giờ, và sau đó giới hạn phiên của Claude Code được nâng lên.

Tiếp theo là quyền truy cập model, và điều này hiện rõ ngay trên trang giá: người dùng Pro tiếp cận Fable, model mạnh nhất trong các gói dành cho người dùng cá nhân, thông qua usage credit, còn người đăng ký Max có thể dùng tối đa một nửa giới hạn tuần cho model này ngay trong gói.

Thay đổi thứ ba đơn giản là usage credit hiện đã tồn tại, nghĩa là hóa đơn có thể vượt 100 hoặc 200 USD nếu bạn chọn bật nó.

Giá niêm yết vẫn ổn định, còn những gì bạn nhận được cho số tiền đó đã bị viết lại hơn một lần, và đó là lý do nhiều người cảm thấy giá đã thay đổi.


Claude Max có gì mà Pro không có?

Bốn thứ, và chỉ một trong số đó liên quan đến việc bạn dùng được model nào mà không phải trả thêm.

Max bổ sung thêm mức sử dụng cho mỗi phiên và mỗi tuần, giới hạn đầu ra cao hơn ở mọi tác vụ, quyền truy cập ưu tiên khi lưu lượng cao, và quyền dùng sớm các tính năng mới.

Ngoại lệ duy nhất là Fable, model mạnh nhất trong các gói dành cho người dùng cá nhân: người đăng ký Max dùng được model này ngay trong gói, tối đa một nửa giới hạn tuần, trong khi người dùng Pro phải mua usage credit mới tiếp cận được.

Mọi thứ khác mà bạn tưởng phải nâng cấp mới có thì đã nằm trong Pro.

Pro bao gồm Claude Code, Claude Cowork, Claude Design, Claude Science, Research, Projects không giới hạn, Claude in Chrome và các tích hợp Microsoft 365.

Cửa sổ ngữ cảnh là 200K trên cả Free, Pro, Max 5x và Max 20x, nên một cuộc trò chuyện dài sẽ không kéo dài thêm nhờ gói đắt hơn.

Trong bảng so sánh tính năng đầy đủ của Anthropic, dòng có/không duy nhất phân biệt hai gói là quyền truy cập ưu tiên vào giờ cao điểm.

Hãy hiểu đây là nâng cấp về khối lượng, không phải nâng cấp về trí tuệ.

Nếu điều bạn chưa hài lòng ở Pro là chất lượng câu trả lời, Max sẽ không giải quyết được.



Giới hạn sử dụng của Claude Max thực sự hoạt động thế nào?

Có hai đồng hồ chạy cùng lúc.

Một cửa sổ phiên 5 giờ trượt sẽ tự reset theo lịch riêng của nó, còn các gói trả phí có thêm giới hạn tuần bên trên, reset vào một thời điểm cố định được gán cho tài khoản của bạn.

Cả hai đồng hồ đều bao trùm mọi việc bạn làm, vì hoạt động trên bản web, ứng dụng máy tính, ứng dụng di động và Claude Code đều trừ vào cùng một hạn mức.

Anthropic cũng bảo lưu quyền áp dụng thêm các trần theo tuần hoặc theo tháng theo quyết định của mình.

Vì sao không có số lượng tin nhắn cố định

FAQ về giá của Anthropic nói rõ rằng bạn làm được bao nhiêu phụ thuộc vào độ dài và độ phức tạp của cuộc trò chuyện, model bạn chọn và các tính năng bạn dùng, nên không có số lượng tin nhắn cố định.

Tuy vậy, công ty vẫn công bố mức sàn ước tính.

Trên trang về mức sử dụng của gói Max, Anthropic cho biết nếu các cuộc trò chuyện của bạn tương đối ngắn thì Max 5x cho phép gửi ít nhất 225 tin nhắn mỗi 5 giờ, còn Max 20x ít nhất 900 tin nhắn mỗi 5 giờ.

Hãy coi đây là mức sàn trong trường hợp tốt nhất với các cuộc trò chuyện nhẹ, chứ không phải hạn mức bạn có thể trông cậy, vì tài liệu dài, tệp đính kèm lớn và những model nặng hơn sẽ đốt hạn mức nhanh hơn nhiều.

Trang thực hành tốt nhất về giới hạn sử dụng của Anthropic là tài liệu mà công ty hướng người đăng ký tham khảo, và tình trạng hiện tại của bạn luôn hiển thị ở Settings rồi Usage.

Điều gì xảy ra khi bạn đạt giới hạn

Bạn có ba lựa chọn, và Anthropic nêu cả ba.

Chờ reset, nâng gói, hoặc bật usage credit và tiếp tục làm việc theo mức giá API tiêu chuẩn.

Lựa chọn thứ ba làm thay đổi hoàn toàn câu hỏi về nâng cấp, vì nó cho phép người đăng ký Pro trả tiền cho phần vượt hạn mức thay vì cam kết 100 USD mỗi tháng.


Khi nào nên nâng cấp từ Pro lên Max?

Tiêu chí nằm ở hành vi sử dụng, không phải ở thông số kỹ thuật.

Hãy đếm xem giới hạn sử dụng thực sự chặn công việc bạn được trả tiền bao nhiêu lần, rồi đọc bảng dưới đây.

Nếu giới hạn của Pro chặn bạnLựa chọn hợp lýLý do
Một đến hai lần mỗi thángỞ lại ProBạn sẽ mua phần dư mà mình không bao giờ dùng tới
Vài lần mỗi tuần, và việc chờ chỉ gây khó chịuPro cộng usage creditChỉ trả cho phần vượt mà bạn thực sự dùng
Gần như mỗi tuần, và việc chờ khiến bạn mất công việc có thể tính phíMax 5xHạn mức mỗi phiên gấp năm lần với 100 USD
Vẫn chạm trần tuần sau một tháng dùng Max 5xMax 20xGói duy nhất còn lại phía trên 5x

Những ngưỡng này là hướng dẫn từ ban biên tập của chúng tôi, không phải số liệu của Anthropic, vì công ty không công bố quy tắc nào như vậy.

Bốn câu hỏi sau giúp quyết định rõ ràng hơn.

Dấu hiệu 1: bạn bị chặn thường xuyên đến mức nào

Hãy theo dõi Settings rồi Usage trong một tuần trước khi quyết định bất cứ điều gì.

Rất dễ đánh giá quá cao vấn đề này, vì những buổi chiều bạn bị chặn mới là những buổi bạn nhớ.

Dấu hiệu 2: việc bị chặn khiến bạn mất gì

Một giới hạn xuất hiện khi bạn đang mày mò thử nghiệm thì không tốn gì cả.

Một giới hạn xuất hiện một giờ trước hạn giao cho khách hàng thì tốn tiền thật, và đó mới là phiên bản vấn đề mà 100 USD mỗi tháng thực sự dùng để giải quyết.

Dấu hiệu 3: công việc của bạn dài hay ngắn

Những phiên dài với tệp lớn và trao đổi qua lại sâu sẽ ngốn hạn mức phiên rất nhanh, và đây đúng là kiểu sử dụng mà Max được tạo ra để phục vụ.

Những câu hỏi dữ kiện ngắn rất khó tiến gần đến trần của Pro, dù bạn hỏi bao nhiêu lần.

Dấu hiệu 4: bạn đã mua usage credit hằng tháng chưa

Nếu tháng nào bạn cũng nạp thêm, thực tế bạn đã nâng cấp rồi, chỉ là khả năng dự đoán chi phí tệ hơn.

Đến lúc đó, mức phí cố định của Max là lựa chọn rẻ hơn và nhẹ đầu hơn.


Max 5x hay Max 20x: nên chọn gói nào?

Hãy bắt đầu với 5x.

Anthropic mô tả Max 5x phù hợp với người dùng thường xuyên, làm nhiều loại tác vụ khác nhau với Claude, còn Max 20x phù hợp với người dùng hằng ngày, cộng tác với Claude ở phần lớn công việc.

Bước từ 5x lên 20x làm số tiền bạn trả tăng gấp đôi, và Anthropic định vị gói cao hơn ở mức 20x so với Pro trong khi gói thấp hơn ở mức 5x, nghe thì rất hào phóng cho đến khi bạn nhận ra trần tuần vẫn áp dụng ở gói cao nhất.

Trong các gói dành cho người dùng cá nhân, không có bậc nào cao hơn 20x, nên nếu bắt đầu từ đó thì phần dư duy nhất còn lại là mua thêm usage credit.

Hãy dùng 5x trong một tháng, theo dõi màn hình usage, và chỉ nâng lên nếu trần tuần liên tục chặn bạn.

Trình tự này không khiến bạn mất gì, vì việc nâng cấp giữa kỳ được tính phí theo tỷ lệ cho phần còn lại của chu kỳ thanh toán.



Claude Code trên Max: viết code có làm thay đổi phép tính?

Có, và chủ yếu vì hạn mức dùng chung.

Claude Code có trong mọi gói trả phí, và Anthropic nói rõ rằng công việc trên terminal và chat cùng trừ vào một hạn mức, nên một tuần viết code cường độ cao sẽ ăn vào phần bạn tưởng đã để dành cho viết lách và nghiên cứu.

Chính vì dùng chung hạn mức mà người dùng Claude Code nặng thường hết hạn mức sớm hơn người chỉ chat, dù ở cùng một gói.

Lựa chọn model là yếu tố bạn kiểm soát được và có tác động mạnh nhất.

Các model suy luận nặng tiêu tốn hạn mức nhiều hơn rõ rệt so với model mặc định, nên để bật tùy chọn mạnh nhất suốt cả ngày là con đường nhanh nhất dẫn tới một bức tường mà bạn lẽ ra không cần phải chạm vào.

Anthropic cũng hướng những người viết code nhiều sang phương án trả theo mức dùng qua tài khoản Console, nhờ đó giữ lại hạn mức của gói đăng ký cho mọi việc khác.


Khi nào API hoặc một seat Team tốt hơn giá Claude Max?

Trước khi cam kết 200 USD mỗi tháng, có ba phương án thay thế đáng xem xét.

API tính phí theo token thay vì theo tháng: 2 USD cho mỗi triệu token đầu vào và 10 USD cho mỗi triệu token đầu ra với Sonnet 5, còn Opus 5 là 5 USD và 25 USD.

Xử lý theo lô được giảm 50%, và prompt caching hạ phần đầu vào lặp lại xuống còn một phần mười mức giá đầu vào tiêu chuẩn trên Opus, Sonnet và Haiku, nên các khối lượng công việc tự động và lặp lại rất đáng được tính giá theo API trước khi bạn quyết định đăng ký.

Seat Team là câu trả lời khi vấn đề thực sự là con người chứ không phải khối lượng: từ 20 USD mỗi seat mỗi tháng khi trả theo năm, tối thiểu hai seat, và seat premium giá 100 USD cho mức sử dụng gấp năm lần seat tiêu chuẩn.

Enterprise lại hoạt động khác: 20 USD mỗi seat cộng với phần sử dụng tính theo mức giá API.

Hãy làm phép so sánh đó với số liệu của chính bạn, vì mức tiêu thụ token khác nhau rất nhiều tùy tác vụ.

Theo đánh giá của chúng tôi: một người làm việc tương tác cả ngày thường rẻ nhất khi ở Max, còn mọi thứ mang tính tự động, bùng nổ theo đợt hay dùng chung thì nên đặt ở nơi khác.

Ai nên bỏ qua Max

  • Bất kỳ ai chưa bao giờ thực sự chạm giới hạn của Pro
  • Người dùng không thường xuyên, phần lớn chỉ hỏi những câu ngắn
  • Nhóm từ hai người trở lên, vì họ cần seat và quyền quản trị dùng chung
  • Bất kỳ ai chạy script hoặc tác vụ theo lô, vì API có giá tốt hơn cho việc đó



Giá Claude Max có thay đổi theo quốc gia?

Giá niêm yết được đặt theo đô la Mỹ và hiển thị trước thuế, với tiền địa phương ở bước thanh toán tại những nơi Anthropic hỗ trợ, và con số địa phương không phải lúc nào cũng là quy đổi trực tiếp.

Một số khu vực hiển thị giá đã gồm thuế, một số khác cộng thuế ở bước cuối, nên số tiền trên sao kê thẻ của bạn có thể không khớp với mức 100 hay 200 USD được niêm yết.

Giá theo rupee đã áp dụng cho Ấn Độ từ ngày 13/07/2026, với TechCrunch cho biết Claude Max khởi điểm từ 11.999 rupee mỗi tháng, khoảng 125 USD so với 100 USD tại Mỹ, còn báo chí Ấn Độ nêu gói 20x ở mức 23.999 rupee đã gồm GST, vì vậy hãy lấy màn hình thanh toán của chính bạn làm căn cứ.

Gói đăng ký qua cửa hàng ứng dụng lại có giá riêng, và việc hoàn tiền cho những gói đó đi qua Apple hoặc Google chứ không phải Anthropic.

Max không có ưu đãi sinh viên tiêu chuẩn, và mức giá giáo dục mà Anthropic thực sự cung cấp được bán cho các tổ chức.

Các khoản thanh toán thường không được hoàn lại, trừ khi điều khoản người tiêu dùng hoặc luật địa phương quy định khác, với thời hạn 14 ngày để hủy trong ứng dụng dành cho người đăng ký ở Khu vực Kinh tế châu Âu và Vương quốc Anh.

Việc hủy vẫn giữ gói hoạt động đến hết kỳ đã thanh toán, sau đó tài khoản chuyển về Free trong khi các cuộc trò chuyện và project của bạn vẫn còn nguyên.


Từ người đăng ký thành cổ đông: giá của Claude nằm ở đâu trong câu chuyện Anthropic

Một hóa đơn 200 USD mỗi tháng cũng là một dữ kiện về doanh nghiệp.

Tính đến tháng 9/2026, Anthropic vẫn là công ty chưa đại chúng, sau khi công bố vào ngày 01/06/2026 rằng họ đã nộp mật bản thảo mẫu S-1 cho SEC, nghĩa là vẫn chưa có bản cáo bạch công khai để đọc, nên gói đăng ký của người dùng cá nhân là một trong rất ít mức giá mà người ngoài công ty thực sự nhìn thấy được.

Chính khoảng cách giữa giá sản phẩm nhìn thấy được và tình hình tài chính không nhìn thấy được là lý do các thị trường pre-IPO tồn tại.

MEXC đã niêm yết hợp đồng Vĩnh cửu ANTHROPIC_USDT với giá tham chiếu theo mức định giá pre-IPO của Anthropic tính bằng tỷ đô la, và đòn bẩy tối đa 50x.

Như bài giải thích của MEXC về Futures pre-IPO đã nêu, cả Futures pre-IPO và Futures cổ phiếu thông thường đều không mang lại cho bạn cổ phần, quyền biểu quyết hay cổ tức, vì cả hai đều là phái sinh chứ không phải cổ phần.

Sản phẩm phái sinh có đòn bẩy có thể gây lỗ rất nhanh và chỉ phù hợp với những trader hiểu rõ rủi ro đó.



Claude Max FAQ

Claude Max có xứng đáng không?

Chỉ xứng đáng nếu các giới hạn sử dụng hiện đang chặn công việc có thu nhập của bạn gần như mỗi tuần, vì Max tăng khối lượng chứ không tăng năng lực.

Claude Max giá bao nhiêu mỗi tháng?

Tính đến tháng 9/2026, Max 5x có giá 100 USD mỗi tháng và Max 20x có giá 200 USD mỗi tháng, chưa gồm thuế.

Claude Max 5x và 20x khác nhau ở điểm nào?

Hai gói giống nhau hoàn toàn về tính năng và chỉ khác ở hạn mức: lần lượt gấp năm lần và gấp hai mươi lần mức sử dụng của Pro cho mỗi phiên 5 giờ.

Claude Max có gói theo năm không?

Cả FAQ về giá và trung tâm trợ giúp của Anthropic đều mô tả Max là thanh toán theo tháng, nên không có ưu đãi trả theo năm được công bố như ở Pro.

Có gói Claude Max nào rẻ hơn không?

Max 5x giá 100 USD là bậc khởi điểm, và lựa chọn tiết kiệm hơn ở phía dưới là Pro cộng usage credit cho phần vượt hạn mức.

Claude Code có tính vào giới hạn sử dụng của Claude Max không?

Có, vì ở mọi gói trả phí, Claude Code và các cuộc trò chuyện của bạn đều trừ vào cùng một hạn mức dùng chung.

Claude Max cho bạn gửi bao nhiêu tin nhắn?

Anthropic công bố mức sàn ước tính là ít nhất 225 tin nhắn mỗi 5 giờ trên Max 5x và ít nhất 900 trên Max 20x với các cuộc trò chuyện tương đối ngắn, và không bảo đảm một con số cố định.

Giá Claude Max đã tăng chưa?

Chưa, hai bậc 100 USD và 200 USD vẫn không đổi; điều thay đổi là cách tính giới hạn sử dụng và cách đo các model mới hơn.

Claude Max có tốt hơn ChatGPT Pro không?

Không bên nào thắng hoàn toàn, nên tiêu chí thực tế là bạn thích model nào hơn cho công việc của mình, và liệu cách bạn sử dụng có đủ để biện minh cho một khoản phí tháng cao cấp hay không.


Kết luận

Giá của Claude Max chỉ hợp lý khi một giới hạn sử dụng đang khiến bạn mất đi điều gì đó thực sự.

Hãy theo dõi màn hình usage trong một tuần, bắt đầu từ 5x nếu câu trả lời là có, và để dành bậc cao nhất cho sau này.

Kỷ luật tương tự cũng áp dụng cho mọi thứ bạn bỏ tiền vào, kể cả các thị trường pre-IPO hiện đang định giá chính Anthropic.

Cơ hội thị trường
Logo
Giá ()
--
----
USD
Biểu đồ giá () theo thời gian thực
Bài viết này do Oliver Hughes cung cấp chỉ nhằm mục đích tham khảo và không cấu thành lời khuyên tài chính hoặc đầu tư. Thị trường tiền mã hoá tiềm ẩn rủi ro đáng kể. Vui lòng tự nghiên cứu hoặc tham khảo ý kiến chuyên gia có chuyên môn trước khi đưa ra quyết định đầu tư. Quan điểm được trình bày không nhất thiết đại diện cho quan điểm của MEXC hoặc các đơn vị liên kết.

Bài viết phổ biến

Xem thêm
Đối thủ cạnh tranh của Oura: Samsung, Apple và Thị trường nhẫn thông minh

Đối thủ cạnh tranh của Oura: Samsung, Apple và Thị trường nhẫn thông minh

Theo bản cáo bạch IPO của Oura, các đối thủ cạnh tranh của hãng được chia thành ba nhóm: các nhà sản xuất đồng hồ thông minh như Apple, Google và Samsung; các thiết bị đeo thể dục như Garmin, Coros và

Oura có lợi nhuận không? Doanh thu, Mô hình kinh doanh và Định giá

Oura có lợi nhuận không? Doanh thu, Mô hình kinh doanh và Định giá

Có, Oura có lợi nhuận trên cơ sở thu nhập ròng. Bản cáo bạch IPO của công ty cho thấy thu nhập ròng là 60,8 triệu USD trên doanh thu 1,21 tỷ USD trong chín tháng tính đến ngày 30 tháng 6 năm 2026. Kho

Đánh giá sàn Bitget 2026: 3,8/5 điểm, mảng Copy Trade sâu nhất và ba mốc thời gian cần biết khi Bitget rút khỏi Nhật Bản

Đánh giá sàn Bitget 2026: 3,8/5 điểm, mảng Copy Trade sâu nhất và ba mốc thời gian cần biết khi Bitget rút khỏi Nhật Bản

Tính đến ngày 25 tháng 9 năm 2026, Bitget đạt 3,8/5 điểm trên bảng chấm điểm sáu tiêu chí của chúng tôi. Sàn dẫn đầu ở mảng phái sinh, tạm thời nhận 3,5 điểm về bảo mật sau sự cố ví nóng trị giá khoản

IPO Oura 2026: Ngày, Giá, Định giá và Cách giao dịch OURA

IPO Oura 2026: Ngày, Giá, Định giá và Cách giao dịch OURA

Oura, công ty đứng sau Oura Ring, dự kiến sẽ định giá đợt phát hành cổ phiếu lần đầu ra công chúng (IPO) tại Hoa Kỳ trong tuần ngày 28 tháng 9 năm 2026 và niêm yết trên Sàn giao dịch Nasdaq Global Sel

Cập nhật về tiền mã hoá phổ biến

Xem thêm
Bitcoin ETF thêm 987 triệu đô la trong tuần thứ ba liên tiếp, nhưng BTC vẫn không thể giữ 80 nghìn đô la

Bitcoin ETF thêm 987 triệu đô la trong tuần thứ ba liên tiếp, nhưng BTC vẫn không thể giữ 80 nghìn đô la

Tổng quan Các quỹ giao dịch trao đổi Bitcoin giao ngay của Hoa Kỳ đã ghi nhận một sự gia tăng đáng kể khác về nhu cầu thể chế, kéo theo 987 triệu đô la dòng vốn ròng hàng tuần theo dõi tài sản từ Coin

Xem trước thu nhập GameStop:  tiền điện tử 75 triệu đô la, tăng 238 triệu đô la trên eBay và tăng lợi nhuận

Xem trước thu nhập GameStop: tiền điện tử 75 triệu đô la, tăng 238 triệu đô la trên eBay và tăng lợi nhuận

Tổng quan Là một trong những cổ phiếu phân cực nhất trên các thị trường tài chính hiện đại, GameStop (NYSE: GME) đang thể hiện sự khác biệt cơ cấu chưa từng có giữa thực tế bán lẻ hoạt động và kỹ thuậ

Broadcom nâng dự báo chip AI lên 115 tỷ đô la, nhưng hướng dẫn Q4 34,8 tỷ đô la khiến Phố Wall muốn nhiều hơn

Broadcom nâng dự báo chip AI lên 115 tỷ đô la, nhưng hướng dẫn Q4 34,8 tỷ đô la khiến Phố Wall muốn nhiều hơn

Tổng quan Nhà lãnh đạo phần bán dẫn và cơ sở hạ tầng toàn cầu Broadcom (NASDAQ: AVGO) đã đưa ra kết quả tài chính kỷ lục cho quý tài chính thứ ba năm 2026, nhưng giao dịch cổ phiếu thứ cấp phản ánh sự

Robinhood Chain  bại Ethereum trong doanh thu ứng dụng hàng ngày: Điều gì đang thúc  sự gia tăng?

Robinhood Chain bại Ethereum trong doanh thu ứng dụng hàng ngày: Điều gì đang thúc sự gia tăng?

Tổng quan Hoạt động chỉ trong hai tháng sau khi ra mắt công chúng, mạng blockchain chuyên dụng được triển khai bởi Robinhood đã trải qua một sự gia tăng lớn trong hoạt động trên chuỗi ngày 30 tháng 8,

Tin tức xu hướng

Xem thêm
Cảnh báo Coldcard Mk3 sau vụ quét Bitcoin trị giá 38 triệu USD, nhưng nguyên nhân vẫn chưa được xác nhận

Cảnh báo Coldcard Mk3 sau vụ quét Bitcoin trị giá 38 triệu USD, nhưng nguyên nhân vẫn chưa được xác nhận

Nhà sản xuất ví cứng Bitcoin Coinkite đã cảnh báo người dùng về một vấn đề tạo seed ảnh hưởng đến các thiết bị Coldcard, bao gồm mọi phiên bản firmware Mk3 từ 4.0.1 trở lên. Cảnh báo này được đưa ra k

Bitget Rời Khỏi Nhật Bản: Dịch Vụ Cho Cư Dân Nhật Bản Kết Thúc Vào Ngày 31 Tháng 12 Năm 2026

Bitget Rời Khỏi Nhật Bản: Dịch Vụ Cho Cư Dân Nhật Bản Kết Thúc Vào Ngày 31 Tháng 12 Năm 2026

Bitget sẽ chấm dứt dịch vụ cho người dùng tại Nhật Bản vào ngày 31 tháng 12 năm 2026. Người dùng bị ảnh hưởng phải đóng các vị thế mở và rút tài sản trước thời hạn.

Mastercard Hoàn Tất Thương Vụ Mua Lại BVNK Với Giá Trị Lên Đến 1,8 Tỷ USD—Stablecoins Bước Vào Lõi Của Thanh Toán Toàn Cầu

Mastercard Hoàn Tất Thương Vụ Mua Lại BVNK Với Giá Trị Lên Đến 1,8 Tỷ USD—Stablecoins Bước Vào Lõi Của Thanh Toán Toàn Cầu

Mastercard đã hoàn tất việc mua lại nhà cung cấp cơ sở hạ tầng Stablecoin BVNK vào ngày 3 tháng 8 năm 2026, sau khi thông báo giao dịch này vào tháng 3.

Tỷ lệ khối lượng giao dịch Spot từ DEX sang CEX đạt 24% khi hoạt động của sàn giao dịch tập trung suy yếu

Tỷ lệ khối lượng giao dịch Spot từ DEX sang CEX đạt 24% khi hoạt động của sàn giao dịch tập trung suy yếu

Tỷ lệ khối lượng giao dịch spot của sàn phi tập trung so với sàn tập trung đạt 24,14% vào tháng 7 năm 2026, theo chuỗi dữ liệu hiện tại của The Block. Con số này không có nghĩa là các DEX kiểm soát 24

Bài viết liên quan

Xem thêm
Có thể giao dịch Futures cổ phiếu vào cuối tuần không? Thanh khoản thay đổi thế nào khi Phố Wall đóng cửa

Có thể giao dịch Futures cổ phiếu vào cuối tuần không? Thanh khoản thay đổi thế nào khi Phố Wall đóng cửa

Sáng thứ Bảy, một tin tức về công ty bạn đang theo dõi vừa được công bố, và sổ lệnh Futures cổ phiếu của công ty đó trên MEXC vẫn đang mở. Vậy câu trả lời là có: bạn có thể giao dịch Futures cổ phiếu

Khối lượng giao dịch có phải là thanh khoản? Giải thích độ sâu sổ lệnh, từ biên độ 0,01% đến 0,10%

Khối lượng giao dịch có phải là thanh khoản? Giải thích độ sâu sổ lệnh, từ biên độ 0,01% đến 0,10%

Sàn giao dịch nào cũng thích nói về khối lượng giao dịch. Đó là một con số lớn và trông giống như bằng chứng về thanh khoản. Nhưng không phải vậy. Khối lượng cho bạn biết những gì đã được giao dịch. Đ

Vì sao lệnh 100.000 USD khớp giá kém hơn lệnh 10.000 USD? Giải thích trượt giá trong giao dịch Futures

Vì sao lệnh 100.000 USD khớp giá kém hơn lệnh 10.000 USD? Giải thích trượt giá trong giao dịch Futures

Bạn thấy một mức giá, nhấn bán, nhưng giá khớp lại kém hơn một chút so với con số trên màn hình. Khoảng chênh lệch đó chính là trượt giá trong giao dịch Futures. Với Futures cổ phiếu, trượt giá tăng t

0 phí có thật sự là miễn phí? Cách tính tổng chi phí giao dịch Futures cổ phiếu

0 phí có thật sự là miễn phí? Cách tính tổng chi phí giao dịch Futures cổ phiếu

Nhãn “0 phí” trả lời một câu hỏi nhưng lại đặt ra một câu hỏi khác: nếu sàn không thu gì, thì lệnh của bạn thực sự tốn bao nhiêu? Câu trả lời ngắn gọn là “không phải bằng 0”, vì tổng chi phí giao dịch

Đăng ký MEXC
Đăng ký & nhận lên đến 10,000 USDT tiền thưởng

Tham gia cộng đồng MEXC

Nhận thông tin niêm yết, sự kiện và cập nhật mới nhất theo thời gian thực, trực tiếp từ kênh Telegram chính thức của chúng tôi.

25K+ thành viên

Futures

BTC/USDT
ETH/USDT
GOLD(XAU)/USDT