Mua Crypto
Thị trường
Spot
FuturesBTC
Tiết kiệm
Trung tâm sự kiện
Trung tâm thưởng
Xem thêm
Lễ hội 0 phí
SHEIN tạo ra 41,85 tỷ USD doanh thu năm 2025, nhưng lợi nhuận ròng giảm 39% xuống 2,06 tỷ USD. Trong Q1 2026, doanh thu chỉ tăng 1,1%, operating margin giảm còn 2,9% và công ty ghi nhận net loss 99 triệu USD. Bài viết phân tích revenue, profitability, geographic mix và IPO fundamentals của SHEIN.SHEIN tạo ra 41,85 tỷ USD doanh thu năm 2025, nhưng lợi nhuận ròng giảm 39% xuống 2,06 tỷ USD. Trong Q1 2026, doanh thu chỉ tăng 1,1%, operating margin giảm còn 2,9% và công ty ghi nhận net loss 99 triệu USD. Bài viết phân tích revenue, profitability, geographic mix và IPO fundamentals của SHEIN.
Learn/Nhận định Thị trường/Phân Tích Chủ Đề Thịnh Hành/Fundamentals IPO SHEIN: Revenue, Profit, Growth và Margins

Fundamentals IPO SHEIN: Revenue, Profit, Growth và Margins

Sơ cấp
21/09/2026James Mitchell
12 phút
Chia sẻ
Điểm quan trọng
SHEIN tạo ra 41,85 tỷ USD doanh thu năm 2025, nhưng lợi nhuận ròng giảm 39% xuống 2,06 tỷ USD. Trong Q1 2026, doanh thu chỉ tăng 1,1%, operating margin giảm còn 2,9% và công ty ghi nhận net loss 99 triệu USD. Bài viết phân tích revenue, profitability, geographic mix và IPO fundamentals của SHEIN.

SHEIN bước vào public market với quy mô của một trong những doanh nghiệp thời trang online lớn nhất thế giới, nhưng financial profile phía sau IPO Hong Kong đã khác đáng kể so với câu chuyện hypergrowth từng hỗ trợ valuation gần 100 tỷ USD.

Công ty tạo ra 41,847 tỷ USD revenue trong năm 2025, tăng 8,0%, trong khi net income giảm 38,7% xuống 2,064 tỷ USD. Growth tiếp tục chậm lại vào đầu 2026: Q1 revenue chỉ tăng 1,1%, operating income giảm khoảng 26%, operating margin xuống 2,9% và SHEIN ghi nhận net loss 99 triệu USD.

Một phần của khoản lỗ này đến từ 328 triệu USD fair-value loss đối với convertible redeemable preferred shares, vì vậy headline net loss phần nào phóng đại mức suy yếu của hoạt động cốt lõi. Tuy nhiên, core business thực sự cũng đang chịu áp lực từ fulfilment, marketing và trade-related costs cao hơn.

Đối với IPO investors, câu hỏi hiện tại không còn là SHEIN có đủ scale hay không. Rõ ràng là có. Câu hỏi quan trọng hơn là liệu một doanh nghiệp có hơn 40 tỷ USD annual revenue có thể ổn định margins và quay trở lại profitable growth mạnh hơn trong môi trường thương mại toàn cầu khó khăn hơn hay không.

Những điểm cần biết

  • SHEIN revenue tăng từ 32,103 tỷ USD năm 2023 lên 41,847 tỷ USD năm 2025.
  • Revenue growth giảm từ 20,7% năm 2024 xuống 8,0% năm 2025 và chỉ còn 1,1% trong Q1 2026.
  • Net income giảm từ 3,365 tỷ USD năm 2024 xuống 2,064 tỷ USD năm 2025.
  • Net margin giảm từ khoảng 8,7% xuống 4,9%.
  • Q1 2026 operating income giảm khoảng 26% xuống 258 triệu USD, với operating margin giảm còn 2,9%.
  • U.S. revenue giảm 14,3% YoY trong Q1 2026.
  • Năm 2025, Europe là individually disclosed region lớn nhất với 35,4% revenue, trong khi broader rest-of-world category lớn hơn ở mức 40,5%.

SHEIN tạo ra bao nhiêu doanh thu?

SHEIN tạo ra 41,847 tỷ USD revenue năm 2025, so với 38,748 tỷ USD năm 2024 và 32,103 tỷ USD năm 2023.

Các con số cho thấy absolute scale của doanh nghiệp vẫn đang tăng. Chỉ trong hai năm, annual revenue tăng gần 10 tỷ USD, đưa SHEIN lên quy mô tương đương nhiều consumer và e-commerce companies lớn trên thế giới.

Growth rate lại cho thấy câu chuyện khác.

Revenue tăng 20,7% trong 2024, nhưng chỉ tăng 8,0% trong 2025. Trong Q1 2026, revenue đạt khoảng 9,052 tỷ USD, chỉ tăng 1,1% YoY.

Trong IPO materials, SHEIN cho biết first-half 2026 revenue growth dự kiến sẽ broadly remain around Q1 level. Đây là management guidance chứ không phải completed financial result, nhưng nó củng cố xu hướng slowdown đã xuất hiện trong reported data.

Vì vậy, SHEIN bước vào IPO với quy mô lớn hơn rất nhiều so với vài năm trước, nhưng không còn là một hypergrowth company điển hình.

SHEIN có lợi nhuận không?

SHEIN vẫn profitable trên full-year basis trong 2025, nhưng net profitability suy yếu đáng kể.

Net income đạt 3,365 tỷ USD năm 2024, trước khi giảm 38,7% xuống 2,064 tỷ USD năm 2025. Net margin giảm từ khoảng 8,7% xuống 4,9%.

Tuy nhiên, cần phân biệt net margin với operating margin.

Full-year operating margin của SHEIN thực tế tăng từ khoảng 2,5% năm 2024 lên khoảng 4,1% năm 2025. Mức giảm mạnh của net income một phần đến từ fair-value gains liên quan đến preferred shares giảm xuống, chứ không phải mọi profitability metric đều suy yếu cùng lúc.

Operating picture trở nên yếu hơn rõ rệt trong Q1 2026. Operating income giảm từ khoảng 348 triệu USD xuống 258 triệu USD, tương đương khoảng 26%, trong khi operating margin giảm từ 3,9% xuống 2,9%.

SHEIN cũng ghi nhận net loss 99 triệu USD, bao gồm fair-value loss 328 triệu USD đối với convertible redeemable preferred shares.

Do đó, cách diễn giải chính xác hơn là SHEIN vẫn profitable trên full-year basis đến 2025, nhưng net profitability đã suy yếu và operating pressure trở nên rõ hơn vào đầu 2026.

Tại sao margins của SHEIN chịu áp lực?

Business model của SHEIN kết hợp low prices, rapid product development và cross-border fulfilment. Mô hình này giúp công ty scale rất nhanh, nhưng cũng khiến profitability nhạy cảm với shipping, tariffs, logistics và marketing costs.

Mỹ là ví dụ rõ nhất.

Thay đổi đối với cơ chế de minimis của Mỹ làm tăng chi phí của nhiều low-value parcels được gửi trực tiếp từ Trung Quốc. Tác động đã xuất hiện trong kết quả của SHEIN, với U.S. revenue giảm khoảng 14,3% YoY trong Q1 2026.

EU tạo ra áp lực tương tự. Từ tháng 7/2026, EU chấm dứt customs-duty exemption cho consignments dưới €150 và áp dụng mức flat customs duty ban đầu €3, trong khi một EU-wide handling fee khác được lên kế hoạch triển khai sau đó.

SHEIN có thể phản ứng bằng local warehouses, bulk shipping, diversified sourcing và price adjustments. Nhưng mỗi giải pháp đều làm thay đổi một phần economics từng giúp SHEIN kết hợp ultra-low prices với rapid global growth.

Vì vậy, margins của SHEIN ngày càng phụ thuộc không chỉ vào consumer demand mà còn vào structural changes của cross-border commerce.

SHEIN tạo ra revenue ở đâu?

Geographic revenue mix của SHEIN hiện đã rất đa dạng.

Năm 2025, Mỹ tạo ra 10,101 tỷ USD, tương đương 24,1% total revenue. Europe tạo ra 14,802 tỷ USD, tương đương 35,4%, trong khi broader rest-of-world category tạo ra 16,944 tỷ USD, tương đương 40,5%.

Vì vậy, Europe là largest individually identified regional market, nhưng không phải largest overall revenue bucket. Rest of world lớn hơn khi gộp tất cả các thị trường ngoài Mỹ và Europe.

Geographic mix đã thay đổi rõ rệt theo thời gian. Mỹ chiếm khoảng 29,4% revenue năm 2023, giảm xuống 24,1% năm 2025 và khoảng 22,5% trong Q1 2026.

Sự sụt giảm của Mỹ đã được bù lại phần nào bởi growth ở các thị trường khác, cho phép SHEIN tiếp tục mở rộng overall scale ngay cả khi U.S. business suy yếu.

Diversification giảm sự phụ thuộc vào một quốc gia, nhưng cũng tạo ra một thách thức khác: SHEIN phải đồng thời vận hành trong nhiều tariff regimes, regulatory frameworks, logistics networks và consumer markets khác nhau.

SHEIN kiếm tiền như thế nào?

SHEIN vẫn chủ yếu kiếm tiền từ product sales.

Trong năm 2025, product revenue chiếm khoảng 88,7% total revenue, còn services chiếm 11,3%.

Core retail model của công ty sử dụng consumer-demand data để xác định trends, đặt initial orders tương đối nhỏ với suppliers và sau đó nhanh chóng reorder các sản phẩm bán tốt.

Mô hình test-and-reorder này cho phép SHEIN thử nghiệm rất nhiều sản phẩm mà không phải cam kết lượng inventory ban đầu lớn như traditional mass retailer.

Apparel vẫn là category cốt lõi, nhưng SHEIN đã mở rộng sang beauty, accessories, home goods và các category khác.

Đồng thời, SHEIN đang mở rộng marketplace model. Nhiều third-party merchants hơn có thể tiếp cận consumers thông qua platform, tạo ra service revenue mà không yêu cầu SHEIN trực tiếp bán mọi sản phẩm.

Service revenue đang tăng nhanh, nhưng product-related sales vẫn chi phối business model. Revenue mix trong tương lai vì vậy có thể ảnh hưởng trực tiếp đến cả growth profile và margin structure.

Thị trường Mỹ quan trọng thế nào với SHEIN?

Mỹ vẫn là một trong những individual markets quan trọng nhất của SHEIN, nhưng relative contribution đang giảm.

U.S. revenue đạt khoảng 10,101 tỷ USD trong 2025, tương đương 24,1% total revenue. Tỷ lệ này thấp hơn mức 29,4% năm 2023.

Sự suy giảm trở nên rõ hơn trong Q1 2026, khi U.S. revenue giảm khoảng 14,3% YoY và chỉ còn khoảng 22,5% company revenue.

Mỹ quan trọng không chỉ vì quy mô, mà còn vì nó cho thấy rõ thách thức đối với traditional cross-border model của SHEIN.

Low-value parcel rules trước đây khiến direct shipping từ Trung Quốc rất hấp dẫn về chi phí. Khi tariff treatment thay đổi, SHEIN phải chấp nhận higher costs, tăng prices hoặc chuyển nhiều inventory hơn vào local fulfilment network.

Cả ba lựa chọn đều ảnh hưởng đến economics của business.

Q1 2026 cho thấy điều gì về SHEIN?

Q1 2026 đặc biệt quan trọng vì nó cung cấp current picture gần IPO hơn so với full-year 2025.

Revenue đạt 9,052 tỷ USD, chỉ tăng 1,1% YoY. Operating income giảm khoảng 26% xuống 258 triệu USD, trong khi operating margin giảm từ 3,9% xuống 2,9%.

Công ty cuối cùng ghi nhận net loss 99 triệu USD.

Một phần của khoản lỗ này đến từ fair-value loss 328 triệu USD liên quan đến convertible redeemable preferred shares. Accounting item này không nên bị nhầm với deterioration tương đương trong underlying operating business.

Tuy nhiên, operating figures vẫn cho thấy slowdown là có thật. U.S. revenue thấp hơn, fulfilment costs cao hơn và marketing expenses đều ảnh hưởng đến underlying profitability.

Management dự kiến first-half revenue growth sẽ broadly remain around Q1 level, trong khi operating margin có thể thấp hơn một chút. Đây là forward-looking guidance, không phải reported results, nhưng cho thấy softer environment có thể tiếp tục trong IPO period.

Business model của SHEIN khác traditional fashion retail thế nào?

Một khác biệt quan trọng là SHEIN cố gắng giảm inventory commitment trước khi consumer demand được xác nhận.

Traditional fashion retailers thường đặt large orders cho một số lượng styles giới hạn từ nhiều tháng trước. SHEIN có thể launch small initial batches, theo dõi consumer response rồi nhanh chóng reorder các sản phẩm hoạt động tốt.

Mô hình này có thể giảm inventory risk và cho phép platform cập nhật assortment rất nhanh.

Trade-off là phụ thuộc mạnh vào responsive supplier và logistics network. Hệ thống hoạt động tốt nhất khi manufacturing, shipping và customer acquisition vẫn hiệu quả.

Khi tariffs tăng và SHEIN chuyển nhiều inventory sang local fulfilment hơn, mô hình trở nên phức tạp hơn. Công ty có thể phải giữ nhiều inventory gần consumers hơn hoặc chấp nhận logistics costs cao hơn.

Điều này khiến transition từ private hypergrowth company sang public global retailer trở nên đặc biệt quan trọng. Investors sẽ ngày càng đánh giá không chỉ revenue growth mà còn khả năng supply chain chuyển scale thành sustainable profit.

Fundamentals của SHEIN có ý nghĩa gì với IPO valuation?

Fundamentals giúp giải thích tại sao current IPO valuation khác rất nhiều so với private-market peak.

Khoảng giá HK$47,60–HK$49,50 tương ứng market cap khoảng 25,8–26,8 tỷ USD, so với valuation 98,2 tỷ USD của SHEIN năm 2022.

Ở mức cao nhất, valuation tương đương khoảng 0,6 lần 2025 revenue và 13 lần 2025 net income.

Các multiples có thể trông thấp so với historical valuation, nhưng latest financial results giải thích tại sao investors thận trọng hơn.

Revenue growth gần như phẳng, net margin thấp hơn 2024 và operating profitability lại suy yếu đầu 2026. Đồng thời, việc điều chỉnh supply chain theo các global trade rules mới cũng trở nên đắt đỏ hơn.

Vì vậy, IPO yêu cầu investors định giá đồng thời hai yếu tố: scale rất lớn SHEIN đã xây dựng và uncertainty xung quanh profitability của next stage of growth.

Để tìm hiểu thêm về công ty và trading routes, xem SHEIN là gì? Cách mua, long và short SHEIN trên MEXC.

Market Exposure SHEIN trên MEXC

Người dùng đủ điều kiện có thể sử dụng hợp đồng perpetual SHEINSTOCK_USDT trên MEXC.

Hợp đồng cung cấp derivative market exposure chứ không phải ownership đối với cổ phiếu SHEIN. Việc giữ hợp đồng không cung cấp voting rights, dividends hoặc shareholder rights khác, và giá có thể khác với giá IPO hoặc giá cổ phiếu SHEIN sau listing.

Câu hỏi thường gặp

SHEIN tạo ra bao nhiêu revenue?

SHEIN tạo ra 41,847 tỷ USD revenue trong năm 2025, tăng 8,0% YoY.

SHEIN có profitable không?

SHEIN ghi nhận 2,064 tỷ USD net income trong 2025, giảm 38,7%. Q1 2026 công ty ghi nhận net loss 99 triệu USD.

Profit margin của SHEIN là bao nhiêu?

Net margin giảm từ khoảng 8,7% năm 2024 xuống 4,9% năm 2025. Q1 2026 operating margin là 2,9%.

Tại sao growth của SHEIN chậm lại?

Higher tariffs và fulfilment costs, weaker U.S. sales và sự trưởng thành dần của global business đều góp phần làm growth chậm lại.

Geographic market lớn nhất của SHEIN là đâu?

Năm 2025, rest-of-world category là largest overall revenue bucket với 40,5%. Europe là largest individually identified region với 35,4%.

SHEIN hiện trị giá bao nhiêu?

IPO range hiện tại tương ứng market cap khoảng 25,8–26,8 tỷ USD.

Có thể giao dịch SHEIN trên MEXC không?

Người dùng đủ điều kiện có thể sử dụng SHEINSTOCK_USDT. Đây là derivative contract cung cấp market exposure, không đại diện cho ownership của cổ phiếu SHEIN.

Cơ hội thị trường
Logo
Giá ()
--
----
USD
Biểu đồ giá () theo thời gian thực

Bài viết phổ biến

Xem thêm
Đối thủ cạnh tranh của Oura: Samsung, Apple và Thị trường nhẫn thông minh

Đối thủ cạnh tranh của Oura: Samsung, Apple và Thị trường nhẫn thông minh

Theo bản cáo bạch IPO của Oura, các đối thủ cạnh tranh của hãng được chia thành ba nhóm: các nhà sản xuất đồng hồ thông minh như Apple, Google và Samsung; các thiết bị đeo thể dục như Garmin, Coros và

Oura có lợi nhuận không? Doanh thu, Mô hình kinh doanh và Định giá

Oura có lợi nhuận không? Doanh thu, Mô hình kinh doanh và Định giá

Có, Oura có lợi nhuận trên cơ sở thu nhập ròng. Bản cáo bạch IPO của công ty cho thấy thu nhập ròng là 60,8 triệu USD trên doanh thu 1,21 tỷ USD trong chín tháng tính đến ngày 30 tháng 6 năm 2026. Kho

Đánh giá sàn Bitget 2026: 3,8/5 điểm, mảng Copy Trade sâu nhất và ba mốc thời gian cần biết khi Bitget rút khỏi Nhật Bản

Đánh giá sàn Bitget 2026: 3,8/5 điểm, mảng Copy Trade sâu nhất và ba mốc thời gian cần biết khi Bitget rút khỏi Nhật Bản

Tính đến ngày 25 tháng 9 năm 2026, Bitget đạt 3,8/5 điểm trên bảng chấm điểm sáu tiêu chí của chúng tôi. Sàn dẫn đầu ở mảng phái sinh, tạm thời nhận 3,5 điểm về bảo mật sau sự cố ví nóng trị giá khoản

IPO Oura 2026: Ngày, Giá, Định giá và Cách giao dịch OURA

IPO Oura 2026: Ngày, Giá, Định giá và Cách giao dịch OURA

Oura, công ty đứng sau Oura Ring, dự kiến sẽ định giá đợt phát hành cổ phiếu lần đầu ra công chúng (IPO) tại Hoa Kỳ trong tuần ngày 28 tháng 9 năm 2026 và niêm yết trên Sàn giao dịch Nasdaq Global Sel

Cập nhật về tiền mã hoá phổ biến

Xem thêm
Bitcoin ETF thêm 987 triệu đô la trong tuần thứ ba liên tiếp, nhưng BTC vẫn không thể giữ 80 nghìn đô la

Bitcoin ETF thêm 987 triệu đô la trong tuần thứ ba liên tiếp, nhưng BTC vẫn không thể giữ 80 nghìn đô la

Tổng quan Các quỹ giao dịch trao đổi Bitcoin giao ngay của Hoa Kỳ đã ghi nhận một sự gia tăng đáng kể khác về nhu cầu thể chế, kéo theo 987 triệu đô la dòng vốn ròng hàng tuần theo dõi tài sản từ Coin

Xem trước thu nhập GameStop:  tiền điện tử 75 triệu đô la, tăng 238 triệu đô la trên eBay và tăng lợi nhuận

Xem trước thu nhập GameStop: tiền điện tử 75 triệu đô la, tăng 238 triệu đô la trên eBay và tăng lợi nhuận

Tổng quan Là một trong những cổ phiếu phân cực nhất trên các thị trường tài chính hiện đại, GameStop (NYSE: GME) đang thể hiện sự khác biệt cơ cấu chưa từng có giữa thực tế bán lẻ hoạt động và kỹ thuậ

Broadcom nâng dự báo chip AI lên 115 tỷ đô la, nhưng hướng dẫn Q4 34,8 tỷ đô la khiến Phố Wall muốn nhiều hơn

Broadcom nâng dự báo chip AI lên 115 tỷ đô la, nhưng hướng dẫn Q4 34,8 tỷ đô la khiến Phố Wall muốn nhiều hơn

Tổng quan Nhà lãnh đạo phần bán dẫn và cơ sở hạ tầng toàn cầu Broadcom (NASDAQ: AVGO) đã đưa ra kết quả tài chính kỷ lục cho quý tài chính thứ ba năm 2026, nhưng giao dịch cổ phiếu thứ cấp phản ánh sự

Robinhood Chain  bại Ethereum trong doanh thu ứng dụng hàng ngày: Điều gì đang thúc  sự gia tăng?

Robinhood Chain bại Ethereum trong doanh thu ứng dụng hàng ngày: Điều gì đang thúc sự gia tăng?

Tổng quan Hoạt động chỉ trong hai tháng sau khi ra mắt công chúng, mạng blockchain chuyên dụng được triển khai bởi Robinhood đã trải qua một sự gia tăng lớn trong hoạt động trên chuỗi ngày 30 tháng 8,

Tin tức xu hướng

Xem thêm
Cảnh báo Coldcard Mk3 sau vụ quét Bitcoin trị giá 38 triệu USD, nhưng nguyên nhân vẫn chưa được xác nhận

Cảnh báo Coldcard Mk3 sau vụ quét Bitcoin trị giá 38 triệu USD, nhưng nguyên nhân vẫn chưa được xác nhận

Nhà sản xuất ví cứng Bitcoin Coinkite đã cảnh báo người dùng về một vấn đề tạo seed ảnh hưởng đến các thiết bị Coldcard, bao gồm mọi phiên bản firmware Mk3 từ 4.0.1 trở lên. Cảnh báo này được đưa ra k

Bitget Rời Khỏi Nhật Bản: Dịch Vụ Cho Cư Dân Nhật Bản Kết Thúc Vào Ngày 31 Tháng 12 Năm 2026

Bitget Rời Khỏi Nhật Bản: Dịch Vụ Cho Cư Dân Nhật Bản Kết Thúc Vào Ngày 31 Tháng 12 Năm 2026

Bitget sẽ chấm dứt dịch vụ cho người dùng tại Nhật Bản vào ngày 31 tháng 12 năm 2026. Người dùng bị ảnh hưởng phải đóng các vị thế mở và rút tài sản trước thời hạn.

Mastercard Hoàn Tất Thương Vụ Mua Lại BVNK Với Giá Trị Lên Đến 1,8 Tỷ USD—Stablecoins Bước Vào Lõi Của Thanh Toán Toàn Cầu

Mastercard Hoàn Tất Thương Vụ Mua Lại BVNK Với Giá Trị Lên Đến 1,8 Tỷ USD—Stablecoins Bước Vào Lõi Của Thanh Toán Toàn Cầu

Mastercard đã hoàn tất việc mua lại nhà cung cấp cơ sở hạ tầng Stablecoin BVNK vào ngày 3 tháng 8 năm 2026, sau khi thông báo giao dịch này vào tháng 3.

Tỷ lệ khối lượng giao dịch Spot từ DEX sang CEX đạt 24% khi hoạt động của sàn giao dịch tập trung suy yếu

Tỷ lệ khối lượng giao dịch Spot từ DEX sang CEX đạt 24% khi hoạt động của sàn giao dịch tập trung suy yếu

Tỷ lệ khối lượng giao dịch spot của sàn phi tập trung so với sàn tập trung đạt 24,14% vào tháng 7 năm 2026, theo chuỗi dữ liệu hiện tại của The Block. Con số này không có nghĩa là các DEX kiểm soát 24

Bài viết liên quan

Xem thêm
Xác suất Fed tăng lãi suất vào Tháng 10 giảm từ 70% xuống 14%. Điểm đến tiếp theo của BTC là $93.700 hay $82.500? | MEXC Báo cáo nghiên cứu đầu tư hàng tuần của Nhà giao dịch Alpha

Xác suất Fed tăng lãi suất vào Tháng 10 giảm từ 70% xuống 14%. Điểm đến tiếp theo của BTC là $93.700 hay $82.500? | MEXC Báo cáo nghiên cứu đầu tư hàng tuần của Nhà giao dịch Alpha

Tuần đầu tiên của Tháng 10 năm 2026Kỳ thanh toán: 30 tháng 9, 2026 – 6 tháng 10, 2026Thời điểm chốt dữ liệu: 6 tháng 10, 2026Các câu chuyện chínhTrong tuần qua, thị trường tiền mã hoá đã trải qua một

PMI vượt kỳ vọng, châm ngòi cho đà tăng của thị trường trái phiếu; BTC phá vỡ mức hỗ trợ quan trọng – Dòng tiền ETF ngược xu hướng có thể tạo đáy không? | Báo cáo Nhà giao dịch Alpha MEXC hàng tuần

PMI vượt kỳ vọng, châm ngòi cho đà tăng của thị trường trái phiếu; BTC phá vỡ mức hỗ trợ quan trọng – Dòng tiền ETF ngược xu hướng có thể tạo đáy không? | Báo cáo Nhà giao dịch Alpha MEXC hàng tuần

Tuần 4 của tháng 09/2026Kỳ báo cáo: 23/09 – 29/09/2026Ngày chốt dữ liệu: 29/09/2026Nội dung chínhChịu áp lực từ các chỉ số kinh tế vĩ mô yếu và đà tăng vọt của lợi suất trái phiếu, thị trường tiền mã

Thanh khoản của MEXC sâu đến đâu? Độ sâu sổ lệnh, trượt giá và dữ liệu từ các báo cáo bên thứ ba

Thanh khoản của MEXC sâu đến đâu? Độ sâu sổ lệnh, trượt giá và dữ liệu từ các báo cáo bên thứ ba

Thanh khoản quyết định chênh lệch giữa mức giá khi bạn bấm đặt lệnh và mức giá lệnh thực sự được khớp. Trang này theo dõi thanh khoản của MEXC theo đúng cách các nhà nghiên cứu độc lập đo lường: độ sâ

Tăng lãi suất thành hiện thực, BTC chạm mức cao nhất 8 tháng - Tin xấu đã phản ánh vào giá hay chỉ là nhịp tăng do ép Short? | Báo cáo Nhà giao dịch Alpha MEXC hàng tuần

Tăng lãi suất thành hiện thực, BTC chạm mức cao nhất 8 tháng - Tin xấu đã phản ánh vào giá hay chỉ là nhịp tăng do ép Short? | Báo cáo Nhà giao dịch Alpha MEXC hàng tuần

Tuần thứ 3 của tháng 09/2026Kỳ thống kê: 16/09 – 22/09/2026Ngày chốt dữ liệu: 22/09/2026Nội dung chínhTrong tuần qua, thị trường tiền mã hoá đã trải qua trọn một chu kỳ: áp lực trước quyết định, xác n

Đăng ký MEXC
Đăng ký & nhận lên đến 10,000 USDT tiền thưởng

Tham gia cộng đồng MEXC

Nhận thông tin niêm yết, sự kiện và cập nhật mới nhất theo thời gian thực, trực tiếp từ kênh Telegram chính thức của chúng tôi.

25K+ thành viên